Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<<<<<< กระทู้สาวน้อย(รึเปล่า 555 )ขอความช่วยเหลือค่ะ >>>>>>>> ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นเลย จะบอกว่าตัว จขกท เป็นคนที่ไม่ค่อยแต่งหน้า แต่งไม่เป็นเวลาจะไปงานทีต้องจ้างเขาแต่ง

แต่ตอนนี้ จขกท ต้องการจะแต่งหน้าเองแล้ววววว

เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ เริ่มจากขั้นแรกเลย เราต้องซื้ออะไรบ้าง ที่รู้จักมีไม่กี่อย่าง (เอาที่เคยซื้อนะคะ) แป้ง ลิป มาสคาร่า ที่ดัดขนตา ที่ปัดแก้ม (เรียกยังไม่ถูกเลย) มีแค่นี้จริงๆ ขนาดมีแค่นี้ยังไม่ค่อยได้ใช้เลย

แต่ที่เคยแต่งที่ร้านและเพื่อนแต่งให้ มีทั้ง เบจ??? รองพื้น ?? ทาตา?? ทิ้นหรือติ้น 555 ถามไปก็อายตัวเอง เป็นผู้หญิงภาษาอะไรไม่รุ้

สรุป อยากได้คำแนะนำว่า เราควรจะต้องมีอะไรบ้างสำหรับการแต่งหน้า ถ้าบอกยี่ห้อได้ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ไม่มีอะไรจะให้ มีแค่กี๊ฟนะคะ เด็กผู้หญิง

จากคุณ : muicheng
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 16:09:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com