Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HoW To สครับ สูตร กากกาแฟสด สำหรับผิวกายค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีสาวๆ ห้องแป้งทุกๆท่านค่ะ
วันนี้นำ ฮาวทูมาให้สาวๆ ได้พิจารณากัน
ใครสนใจก้อลองทำได้นะคะ

สครับตัวนี้เราได้มา เพราะเราเป็นสิวที่แก้มค่ะ
ไปหาหมอ หมอบอกว่าหน้าเราแพ้สารที่ทำให้เกิดความนุ่ม T_T
งง ค่ะ...
หมอบอกว่าก้อสารที่อยู่ในผงซักฟอก ยาสระผม ครีมบำรุงผิวต่างๆ ที่ทำให้ผิวนุ่มนั่นล่ะค่ะ ที่เราแพ้
เราก้อเลยหาวิธีการทำให้ผิวนุ่มโดยไม่ต้องใช้สิ่งที่หมอห้าม (แม้บางครั้งเราก้อแหกกฎบ้างก้อตาม ^^)
เลยมาเจอสูตรสครับผิวด้วยกากกาแฟค่ะ ชอบมากผิวนุ่มเวอร์ๆ เลยค่ะ
ก้อเลยนำมาแบ่งปันให้ ได้ลองกันค่ะ

เพื่อนๆ สนใจก้อลองดูนะคะ ^^

จากคุณ : เด็กเพ็ดรี
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 55 12:13:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com