Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[สาวอวบ DUC] เมื่อสาวอวบต้องชกปากผู้ชายปากเปราะและวันสบายๆ ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จ่าหัวกระทู้ซะชวนตกใจ!  เรื่องของเรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อเราไปเที่ยวห้างแห่งหนึ่ง และเดินไปเข้าห้องน้ำ  ระหว่างทางออกมาเจอพนักงานผู้ชายสามคนกำลังจับกลุ่มกันอยู่ ณ ตอนนั้นมีเราเป็นผู้หญิงคนเดียวที่เดินออกมาค่ะ

ทันใดนั้นเสียงวิพากษ์วิจารณ์ก็ดังขึ้น
"สวยมั้ยวะ"
"เมริงว่าไง ผ่านมั้ย"
ฯลฯ
"กรูว่านมโตดี"  

ไอ้ประโยคสุดท้ายนี่ล่ะค่ะที่ทำให้เราหันขวับไปเลย บอกว่า "เขาจ้างคุณมาวิจารณ์ลูกค้าเหรอคะ"  พนักงานคนหนึ่งยิ้มแบบกวนอวัยวะใช้เดิน บอกว่า "ไม่ดีเหรอ มีคนชมว่าสวยนะ"  อะไรไม่รู้ดลใจในตอนนั้นให้เราชกปากไอ้คนพูดไปทันทีเลยค่ะ!

ขอย้ำว่าชกไม่ใช่ตบ  พนักงานคนนั้นกับอีกสองคนก็ดูจะอึ้งๆ แต่ไม่ได้ทำอะไร เราโกรธมากในตอนนั้น มองแบบอาฆาตสุดฤทธิ์ จากนั้นเดินไปที่เคาท์เตอร์ประชาสัมพันธ์ แจ้งเรื่องนี้ จากนั้นหัวหน้ารักษาความปลอดภัยกับผู้จัดการห้างได้มาพบเรา เราขอดูกล้องวงจรปิด เพื่อดูว่าผู้ชายสามคนนั้นเป็นพนักงานส่วนไหน  ซึ่งทางห้างก็ให้ความร่วมมืออย่างดี เพราะห้างเองก็มองว่าเป็นความเสื่อมเสียต่อห้างเหมือนกัน และพวกนี้คงไม่ได้ทำกับเราแค่คนเดียว แต่คนอื่นๆ อาจจะไม่ได้แจ้งต่อทางห้าง

จากนั้นเราได้ภาพจากกล้องวงจรปิดซึ่งยืนยันสิ่งที่เราพูด แม้ว่าจะไม่มีเสียง แต่ด้วยสามัญสำนึกย่อมรู้ว่า ไม่มีเหตุผลที่คนไม่เคยรู้จักกันเลยจะต้องมาใส่ร้ายกัน  ภาพจากวงจรปิดทำให้เรารู้ว่าผู้ชายสามคนนั้นเป็นเจ้าหน้าที่ส่วนหนึ่งของธนาคารแห่งหนึ่ง

จากนั้นทางห้างและทางธนาคารได้ทำหนังสือขอโทษเรามาที่บ้านค่ะ และบอกว่าจะอบรมพนักงานครั้งใหญ่ไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีก

เราเองก็ไม่ได้ติดใจเอาความโกรธเคืองอะไรแล้วล่ะ ที่กังวลมีแค่ว่า จะมีผู้หญิงอีกกี่คนที่เคยถูกผู้ชายพวกนี้วิพากษ์วิจารณ์อย่างไร้มารยาท

ที่มาเล่าให้ฟังก็ขำๆ ค่ะ เป็นอุทาหรณ์ เผื่อผู้หญิงคนไหนเจอแบบเรา จะบอกว่า ไม่ต้องอายและไม่ต้องทนค่ะ เพื่อนเราเป็นคนบอกว่า "ถ้าได้รับความหยาบคายถึงที่สุดก็ไม่ต้องทน"  

ยิ้มๆ ค่ะ มาดูชุดที่เราใส่วันนั้นกันนะคะ ^_______________^

กระทู้ DUC เก่าค่ะ ^ ^
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q11581182/Q11581182.html

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 55 21:04:44

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 55 18:55:05

จากคุณ : fallen_angel
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 55 18:32:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com