Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้แป้งแข็ง ที่ติดทนไม่มันไม่หมอง เน้นถ่ายรูปออกมาแล้วสวยๆๆๆ ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอแบบงบไม่เกิน 2,000 - 2500 นะคะ
เน้น เนียนๆๆๆ ผ่อง ไม่มัน ไม่หมอง ทาแล้วติดทน ที่สำคัญๆๆๆ ถ่ายรูปออกมาแล้วสวย
เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ   (   บอกชื่อรุ่นมาด้วยนะคะ จะได้ไปตามหาง่ายค่ะ  )

เป็นคนผิวผสม  บางจุดเช่นรอบดวงตา หน้าผาก แห้งอ่ะค่ะ
ปกติทากันแดด anessa   และลงรองพื้นตอนนี้ใช้รองพื้นceramide  ของ elizabeth arden  อยู่
รวมทั้งแป้งฝุ่นและแป้งแข็งด้วย แต่รู้สึกเลือนเร็วมาก ต้องคอยเติมบ่อยๆๆ

อยากได้แป้งพัฟ ผสมรองพื้นก็ได้ค่ะ ที่ทาแล้วเนียนๆๆๆๆอยู่ทน ไม่เลือนง่าย
ความมันพอซับกันได้ค่ะ แต่อยู่ ข้างนอกทั้งวัน ให้มาเติมแป้งทั้งวันคงไม่ไหว

เคยไปลองเคาน์เตอร์  lancom ก็เนียนดีอยู่
แต่ไม่รู้พอทั้งวันแล้วจะเป็นยังไง

รบกวนสาวๆห้องแป้งช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  pleaseๆๆๆๆๆ
พอดีเดือนหน้าจะต้องถ่ายรูปเยอะอ่ะค่ะ แถมต้องออกไปตะลอนข้างนอกเกือบทั้งวัน
อยากให้ รูป และ ลุค ออกมาแล้วสวยๆๆตลอดวันค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบล่วงหน้าเลยค่ะ : )

จากคุณ : before the wind
เขียนเมื่อ : 22 ก.พ. 55 07:03:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com