Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มหากาพย์ของหาย ภาค 2 - มีคำตอบจากไปรษณีย์มาฝาก ขอรวมเจ้าทุกข์ Brainstorm{แตกประเด็นจาก Q11735122} ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตยืมพื้นที่อีกซักกระทู้นะคะ

สืบเนื่องจากกระทู้เดิมที่มีกรณีของหายจับมือใครดมไม่ได้ มีตัวแทนจากไปรษณีย์ไทยมาให้คำแนะนำว่า ให้ส่งเรื่องไปทางเว็บไซท์แล้วจะมีเจ้าหน้าที่ตรวจสอบให้ ตามที่ก็อปมาด้านล่างนี้นะคะ

ความคิดเห็นที่ 139   

เรียน ท่านผู้มีเกียรติทุกท่าน
ข้อมูลต่าง ๆ ที่ท่านแจ้งไว้ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด
ยินดีรับข้อมูลไปปรับปรุงแก้ไข แต่สิ่งที่ท่านแจ้งมามักจะไม่มีรายละเอียด
ทำให้การตรวจสอบกระทำได้ยาก เพราะไม่ทราบว่า เกิดเหตุที่ใด ใครเป็นผู้กระทำ สิ่งของที่บรรจุภายในเป็นของต้องห้ามนำเข้าหรือขึ้นอากาศยานหรือต้องเสียภาษีหรือไม่  ท่านมาฝากส่งด้วยตนเองหรือให้ผู้อื่นมาส่งแทน  หากท่านเป็นผู้รับท่านรับด้วยตนเองหรือมีผู้อื่นรับไว้แทน ขณะรับได้พบสิ่งผิดปกติหรือไม่ ถ้าพบได้มีการทักท้วงกับเจ้าหน้าที่นำจ่ายหรือไม่ ฯลฯ  การแก้ไขปัญหาจึงทำได้ยาก  ดังนั้น  ขอความกรุณาแจ้งรายละเอียดให้ชัดเจน
โดยจัดกรอกข้อมูลทางเว็บไซต์ของบริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด

http://www.thailandpost.co.th/contact-form.php?form=complain

เพื่อทางเราจะได้ตรวจสอบข้อเท็จจริง  หากความเสียหายที่เกิดขึ้นอยู่ในความรับผิดชอบของบริษัทไปรษณีย์ไทย จำกัด ทางเรายินดีชดใช้ค่าเสียหายให้ตามหลักเกณฑ์และเงื่อนไขที่ท่านเลือกใช้บริการไว้

กระทู้นี้จะขอแรงเจ้าทุกข์ทุกท่านอีกครั้งนึง ช่วยกันมาส่งเรื่องเข้าไปถล่มทางไปรษณีย์กันค่ะ ตามลิงก์ที่พี่ไปรษณีย์ให้ไว้นะคะ

ซึ่งนี่น่าจะเป็นมาตรการเริ่มต้นที่ดี ละมุนละม่อม ไม่กระโตกกระตาก เพื่อดูว่าทางไปรษณีย์จะ take action ยังไง ซึ่งถ้าทางนี้ไม่ได้ผลเป็นที่น่ายินดี เราก็จะได้ดำเนินการขั้นถัดไปซึ่งอาจจะทวีความรุนแรงเพิ่มขึ้นได้

สำหรับสมาชิกที่เค้ยยื่นเรื่องแล้วเรื่องหาย เงียบ ไปรษณีย์ไม่ติดต่อกลับ รบกวนร่วมเล่าประสบการณ์ และลองส่งเรื่องเข้าไปใหม่พร้อมๆกันนะคะ

เพื่อนๆที่เพิ่งส่งเรื่อง ถ้ามีการติดต่อกลับจากไปรษณีย์ก็เข้ามาแชร์กันนะคะ

สุดท้ายอยากให้เพื่อนๆช่วยกัน brainstorm ทีว่า ถ้าไปรษณีย์ทำเงียบอีก เราจะทำอย่างไรต่อไปกันดีคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ลูกข้าราชการ
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 08:36:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com