Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Review :: ร้านยืดผมตรงสวยแบบธรรมชาติ "ร้านมายซาลอน" ^^ ติดต่อทีมงาน

เมื่อตอนต้นเดือน เราไปยืดผมมาค่ะ ตอนแรกๆ ก็หาร้านที่มีรีวิวในอินเตอร์เนต แต่ยังไม่มีร้านไหนถูกใจเลย เพราะราคาแพงไปบ้าง ไกลเกินไปบ้าง คุณภาพยังไม่ถูกใจบ้าง...

จนกระทั่ง..เห็นพี่ที่ทำงานไปยืดผมมา เห็นตรงสวยธรรมชาติดี แล้วผมก็ไม่เสีย เลยให้พี่เค้าแนะนำร้านมา เราก็เลยไปลองยืดดู กะว่าถ้าไม่ดี ก็จะไม่มาเขียนรีวิว..จนกระทั่งตอนนี้ ยืดผมมาได้สองสัปดาห์กว่าแล้ว คิดว่าร้านนี้โอเค เลยมาเขียนรีวิวให้ค่ะ ^^

ก่อนดูภาพประกอบรีวิว...อ่านข้อมูลก่อนนะคะ ^^

สภาพเส้นผมของเราก่อนยืด :: ผมเส้นเล็ก ไม่เคยทำเคมีใดๆนอกจากการยืด แต่ผมแห้งเสียง่าย แตกปลายนิดหน่อย

น้ำยาที่เลือกใช้ :: ชิเชโด้

ค่ายืด:: 1,600 บาท

ร้านที่ยืด:: มายซาลอน (ฝั่งตรงข้ามกับโรงพยาบาลยันฮี)

พนักงาน:: ซื่อสัตย์ดีค่ะ เปิดถุงน้ำยาหน้าร้านเลย พนักงานใจดี พูดเพราะค่ะ บริการดี ให้คำแนะนำดี เราแอบถ่ายภาพก็ไม่ถาม ไม่ด่า และไม่สงสัย อิอิ

สภาพเส้นผมหลังยืด:: ตรงธรรมชาติ ไม่ลีบแบน ถูกใจเจ้าของกระทู้มากค่ะ

การแห้งเสีย :: ผมนุ่ม แตกปลายเล็กน้อย สามวันแรกที่ยืด ผมร่วงนิดหน่อยค่ะ สระครั้งที่สองและสาม ผมร่วงน้อยลงเรื่อยๆ คือ ค่อยๆหายร่วง ไม่ใช่ร่วงจนผมหายนะคะ ^^  55555

สภาพผมหลังสระ :: นุ่ม ตรงเป็นธรรมชาติ ไม่ลีบแบน ดูสวยพริ้ววววว ^^

อ่านข้อมูลจบแล้ววววว...ไปดูภาพประกอบรีวิวกันเลยค่ะ ^^

ป.ล. อันนี้เป็นรีวิวครั้งแรกในห้องแป้งของเรา..สามารถแนะนำหรือติชมกันได้นะคะ ^^

**แก้ไข เพื่อเพิ่มข้อมูล และปรับบรรทัด ไม่ให้ยาวเกินไปค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 16 มี.ค. 55 16:35:48

จากคุณ : magic princess
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 16:25:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com