Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

$$$$$$$$$ " Tote Bag " Trend Accessory Update S/S12 With SUI...$$$$$$$$$ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับผม วันนี้ออกตัวก่อนว่ารูปไม่เยอะเหือนอาทิตย์ก่อนๆ
แต่ข้อมูลแน่นเปรี้ยเหมือนเดิมครับผม ถ้าพูดถึงกระเป๋าสัก 1 ใบ
ที่สามารถใส่ของได้แบบไม่จำกัด เพื่อนๆพี่ๆคิดถึงกระเป๋าแบบไหนครับ
ใช่แล้ว....Tote bag ไงครับ

Tote เป็นกระเป๋าปากกว้างที่สามารถรองรับภาระอันอลังการของเราเอาไว้
ประวัติของเจ้ากระเป๋า Tote เริ่มต้นที่อเมริกาใต้ ประมาณศตวรรษที่ 17 ยุคนั้นทาสชนชั้นแรงงาน
ซึ่งมาจากแอฟาริกาตะวันตก ยังคงใช้ภาษาท้องถิ่นคือ ภาษา Bantu
ซึ่งคำว่า " Tota " ในภาษา Bantu นั้น หมายถึงการใช้แรงงาน แบกหาม หรือยกของหนัก
จากนั้นศัพท์คำว่า Tota ก็ถูกส่งต่อจากทาสไปยังชนชั้นเจ้านาย
และได้แผลงการออกเสียงในภาษาอังกฤษเป็น " Tote " ในเวลาต่อมา
โดยกระเป๋า Tote ได้รับความนิยมสูงสุดและเป็นที่รู้จักแพร่หลาย
ในด้านคุณสมบัติการใช้งานที่สามารถรับน้ำหนักได้มาก และอเนกประสงค์
ในปี 1900 เป็นต้นมา มาครับมาดูว่า Tote bag ใน S/S12 นี้เป็นอย่างไร
และนี่คือสิ่งที่เอามาแชร์กันในวันนี้ครับ

Tote bag

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 18:51:10

จากคุณ : happymeal56
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 18:50:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com