Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ฉลองปิดเทอม ในวันว่างๆ เลยมารีวิวของที่ใช้อยู่ให้เพื่อนๆดูกันนะจ๊ะ ติดต่อทีมงาน

ปิดเทอมแล้ว เย่ๆ
มีเวลาว่างบ้างอะไรบ้าง หลังจากที่ใช้สมองหนักมานาน
ขอมาผ่อนคลายโดยการมารีวิวสรรพสิ่งที่ใช้อยู่ตอนนี้ให้เพื่อนๆดูกัน ตอบแทนเพื่อนๆที่เราเข้ามาหามูลในนี้บ่อยๆ
เริ่มเลยแล้วกันนะคะ
สิ่งแรก เป็นรองพื้น
เนื่องจากจขกทเป็นคนหน้ามันมาก มันที่สุดในสามโลก
การตามหารองพื้นคู่ใจจึงไม่ง่ายเลย
เริ่มจากซ้ายไปขวาแล้วกันนะคะ
1.Shu Uemura Face architect
รองพื้นตัวนี้ เราว่ามันหนาไป
ทายาก สีที่BAเลือกให้ ก็เข้มเกินไปสำหรับเรา
สรุป ยกให้คุณแม่ไปแล้วค่ะ

2.Bobby brown Natural Finish Long lasting foundation
ราคา ประมาณ 1600
รองพื้นตัวนี้เราซื้อที่สิงคโปร์ จะถูกกว่าเมืองไทยประมาณ100-200บาท
ตอนใช่ที่โน่นก็โอเคนะ มันเป็นรองพื้นน้ำ บางดี ใช้มือเกลี่ยเสร็จแล้วต้องตามด้วยฟองน้ำ ไม่งั้นไม่สวย คุมมันอยู่ในระดับโอเค ไม่ได้เทพมากอะไร
แต่แต่แต่ พอกลับมาเมืองไทยตัวนี้เก็บเข้ากรุเลย หมองมากมาก ทาเสร็จตอนแรกโอเคนะคะพอผ่านไปประมาณ1ชม เอาแระ หน้าหมองเหมือนโดนราหูอม
สรุปตัวนี้ ไม่ซื้อต่อนะคะ

3.Laura Mercier Tinted moisturizer oil freeสี
ราคา ประมาณ 1800
ตัวนี้ซื้อบอกเป็น Tinted moisturizer แต่พอเราแต่งออกมาก็หนาอยู่ดี หรือว่าเราใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้ หลังจากแต่งเสร็จใหม่ๆ สวยผ่องมากค่ะ ผ่านไปไม่นานก็หมองราหูอม สีดรอปมากหน้าเหลืองเลย แต่เราก็ทนใช้จนหมด เพราะไม่กล้าซื้อใหม่ กลัวโดนที่บ้านดุ แหะๆ
สรุป ถึงแม้เราจะเป็นสมาชิกลอรา แต่เราก็ไม่ขอซื้อเจ้าตัวนี้อีกแล้วนะคะ

4.Make up forever HD
ราคา ไทย 2350
   อเมริกา 1350
อันนี้ซื้อตามเพื่อนๆห้องนี้เลยนะคะ เป็นรองพื้นที่ขอบอกว่าดีสมราคาเลย สีไม่หมอง ถึงจะไม่คุมมันมากเท่าที่คาดไว้ แต่ก็ถือว่าคุมมันได้ดี ขอดีอีกอย่างหนึ่งก็คือ สีไม่ค่อยดรอปค่ะ ทำให้หน้าไม่เหมือนคนราหูอม ดูดี ช่วงที่ใช้รองพื้นอันนี้มีคนถามว่าหน้าดีขึ้นไปทำไรมา
สรุปนะคะ เป็นรองพื้นที่คนหน้ามันใช้ดี เราเป็นคนผิวขาวเหลือง ใช้สี 117 ก็สวยดีค่ะ แต่จะซื้อต่อรึเปล่า ก็คงซื้อ ถ้าไม่นอกใจไปเจออะไรอย่างอื่นค่ะ

5. Chanel Mat Lumiere
ราคา 1900
รองพื้นอันนี้พี่ที่รู้จักกันเค้าแนะนำมาบอกว่าใช้ดี พี่เค้าใช้อยู่ดีมากๆเราก็จัดเลยค่ะ ซื้อตามเค้า
ไปลองBA เอาเบอร์20มาให้เราอ่ะแงๆ มันเข้มกว่าหน้าเรา แต่เราก็ใช้ไปสองสามครั้งนะ
มันเป็นรองพื้นที่เกลี่ยง่าย ได้ลุกที่บางๆ ไม่ดูโบ๊ะเกินไป คุมมันโอเคไม่ถึงกับเทพ แต่สีมันเข้มไปก็เลยขายต่อไปแระ
สรุป สำหรับตัวนี้ถ้ามีเงินอาจจะไปลองซื้อสี10มาใช้ดูค่ะ
แก้คำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 มี.ค. 55 22:44:31

จากคุณ : Abigale
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 16:08:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com