Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สั่งกระเป๋าจากญี่ปุ่น จะถึงบ้านอยู่แล้วเชียว ติดต่อทีมงาน

เพิ่งสั่งของจากต่างประเทศครั้งแรก สั่งกระเป๋าจากเว้ปญี่ปุ่น ราคา 3980 JPY + ค่าส่ง 2400 JPY เช็คของทุกวันว่าสถานะถึงไหนแล้ว เช้านี้ที่บ้านโทรมาแจ้งว่ามีใบแจ้งให้ไปรับของที่ไปรษณีย์ พร้อมต้องจ่ายภาษีอากร 2490 บาท

กระเป๋าราคาพันกว่าบาทโดนภาษีขนาดนี้ จะทิ้งของดีไม๊เนี่ย หรือมีวิธีไหนทีี่จะจ่ายน้อยลงไม๊คะ เค้าประเมินราคาของมา 5000 บาท เสียอากร 2000 กับภาษีมูลค่าเพิ่ม 490 บาท รู้สึกว่าแพงไป จะต้องดำเนินการติดต่อประสานงานยังไงบ้างคะ

รบกวนผู้มีประสบการณ์ให้คำแนะนำด้วยค่ะ เราว่าราคาภาษีทั้งหมดไม่ควรเกิน 500 บาทนะคะเนี่ย เพราะเราเสียค่าขนส่งเองแล้ว แถมต้องไปรับที่ไปรษณีย์เองอีกอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : เคยมีแฟน
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 13:08:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com