Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะคะ คิดจะเปิดร้านเสื้อผ้า สำหรับสาวอวบ ที่ไม่ใช่ big size คิดว่าเป็นไปได้หรือไม่คะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ ส่วนตัวเป็นสาวอวบนี่แหละค่ะ แต่เป็นอวบกลาง ๆ ยังไม่ถึงขั้น big size ประมาณว่า ร้านธรรมดาเล็กไป ร้านไซส์พิเศษก็ใหญ่เกินไป (ช่วงอก 38"-42") คุณผู้หญิงไซส์นี้คงทราบว่า หาเสื้อผ้าใส่ยากมากมาย (เพราะร้านเสื้อผ้าส่วนใหญ่ ถ้าไม่เล็กก็ใหญ่ไปเลย)

ตัวเราเองก็ไม่ได้เป็นคนแต่งตัวเก่ง หรือตามแฟชั่นมากมายนัก แต่เวลาไปไหนมักจะมีคนทักว่า เสื้อสวย กางเกงเหมาะ ชุดนี้น่าัรัก ใส่แล้วดูดี (คือไม่บวมอืด^^) ซึ่งทำให้เราสึกว่า เราอาจจะพอมีเซ้นส์ทางนี้อยู่บ้าง เลยทำให้อยากจะลองทำร้านเสื้อไซส์นี้ดู

ตั้งใจว่าจะขายใน facebook (ตอนนี้กำลังหัดใช้ facebook อยู่อย่างขมักเขม้น เชยมากเลยค่ะ ถ้าไม่คิดจะขายของ คงไม่ได้เล่น ^^) ช่วงแรกจะใช้วิธีหาซื้อมาขายก่อน (ซึ่งไปหาซื้อมาแล้ว ตอนนี้มีสต๊อกอยู่หลายสิบตัว กำลังเร่งถ่ายรูป ทำรูป) แล้วค่อยเริ่มตัดเอง เพื่อดูทิศทางความเป็นไปได้ (ตอนนี้ก็กำลังหาช่างอยู่ หายากกกกกมากกกกก)

แต่วันสองวันมานี้ อยู่ ๆ ก็เกิดไม่มั่นใจขึ้นมาซะอย่างนั้น (ซึ่งไม่มีเหตุอะไร ไม่มีใครพูดอะไร สามีก็ให้กำลังใจ+กำลังทรัพย์) เลยเป็นต้นเหตุของกระทู้นี้ค่ะ

1. รบกวนขอเสียงเพื่อน ๆ ที่อยู่ไซส์นี้หน่อยนะคะ ว่าคุณหรือคนรอบข้างมีปัญหาแบบนี้กันบ้างไหม

2. ช่วงราคาที่รับได้ (ซึ่งมันคงต้องแล้วแต่แบบ แต่อยากทราบช่วงราคาที่รับได้แบบกว้าง ๆ ค่ะ)

3. ถ้าเสื้อผ้าจากต่างประเทศ บางแบบที่สวย ๆ แล้วที่บ้านเรายังหาไม่ได้ เรานำเข้ามาขายดีหรือไม่

หรือใครมีอะไรแนะนำ แจ้งได้เลยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 มี.ค. 55 20:18:26

จากคุณ : tuhzuhzah
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 20:17:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com