Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ---------- ลิปสติกสีส้ม ทั้งหมดที่มีจ้าาาาา ,, ----------------------------------- ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคน พอดีวันนี้ว่างหลังจากติดภารกิจสอบมานาน
เลยอยากผ่อนคลายด้วยการเอาลิปลูกรักทั้งหมดมารีวิว เล่นๆ เผื่อใครกำลังเล็งๆไว้
ลองดูเผื่อจะสนใจนะค่ะ แต่ว่าวันนี้มาไวไปไวรูปเดียวจบคำอธิบายม้วนเดียวเลยนะ 5555

ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้ส่วนตัวบ้าลิปสีส้มมากเป็นพิเศษ ส่วนสีชมพูที่มีโยนเก็บลงกรุไปแล้ว
รู้สึกว่าทาสีส้มแล้วมันช่างดูสดใสร่าเริงจริงๆ นะ

ไม่บ่นยาวแล้วเริ่มเลยจ้า

1. Clinique Spice Apple : เป็นสีแดงหม่น ไม่ได้ซื้อเองแต่ได้มาตอนซื้อชุดบำรุงผิว
อันนี้เราว่ามันเหมาะกับออกงานแบบเป็นทางการ หรือเหมาะกับวันที่แต่งหนาเบามากๆถึงมากๆที่สุดค่ะ
ไม่งั้นมันจะดูเยอะไป

2. MAC -SO CHAUD AC1 เนื้อ MATTE ต้องถามค่ะว่าเปรี้ยววป่ะ? มั่นนป่ะ?
ถ้ามั่นก็จัดไปป 555 เพราะสีมันออกจะเข้มมถ้าทาเยอะก็เกือบแดงเลยจ้าา
แต่ถ้าว่าเก๋มั้ยบอกเลยว่าเก๋ เป็นเนื้อ  MATTE แห้งสนิทติดทนนาน

3 .REVLON สี 015 Tutti Frutti : งามมมมแท้ งามปะล้ำปะเหลืออออสีส้มจี๊ดดแต่ไม่ออกแดง ราคาแค่ 200+
น่าคบบบบมากกก เนื้อชุ่มชื้นเป็น RARE ITEM ช่วงนึงเพราะหาซื้อที่ไหนก็หมดตลอด
แต่ตอนนี้ก็ไม่มั่นใจนะค่ะว่าของมายัง ใครรู้ช่วยบอกที :)

4.MAC สี Sheer MANDARIN เนื้อ Sheer สีคลาสสิคเพิ่งถอยมาเมื่อไม่นานนี้แล้วก็
เป็นลูกรักไปแล้ว สีแปลกแหวกแนว เป็นส้มออกเหลือง ไม่จี๊ดไปไม่นู้ดไปป
แต่งหน้าโกลวๆ แมทกับลิปนี้ คอนเฟิร์ม หน้าตาคุณจะดูมีสไตล์ขึ้นมาทันที แต่ไม่ค่อยติดทนนะค่ะ
เป็นลิปแท่งเดียวที่ทำให้กล้าต่อสายตรงไปที่เคาเตอร์แมคเพื่อถามว่ามีสีนี้มั้ยเพราะไปดูที่
พารากอนก็หมด siam center ก็หมดแต่สุดท้ายก็
ไปซื้อได้ที่ เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะค่ะ ใครสนใจโทรไปถามก่อนได้นะพนักงานไม่ดุอย่างที่คิด :)

5.Bobbi Brown Cream สี NECTAR นู้ดกระจายยยย เหมาะกับคนผิวเข้ม
ถ้าผิวขาวขอให้ผ่านไป เพราะจะป่วยแบบไร้ซึ่งชีวิตตตต แถมบางทีทาแล้วตกร่องด้วยจ้าา

6. MAC MATTE Kinda Sexy -- เป็นอีกสีที่ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังเนื้อลิปไม่แห้งจนเกินไป
สีธรรมชาติ ใช้ได้ในทุกวันนนนน ย้ำว่าทุกวันจริงๆค่ะ เป็นสีที่พี่บีเอแนะนำ
แต่อาจมีตกร่องบ้างถ้าวันไหนปากแห้ง

7. Bobbi Brown Pot Rouge Cabo Coral ทาได้ทั้งแก้มและปากกก สีสวยยไม่แรงไป
ทาแล้วหน้าป่วยๆซีดๆอดนอนดูสดใสขึ้นทันที ราคาอาจจะแพงนิดน่าจะประมาณ 1200 บาท
แต่ก็ใช้ได้นานอยู่นะ เชียยยยร์จ้าาา ตลับนี้ซื้อมานานมากแล้วเท่าที่ติดตามคือตอนนี้
บ๊อบบี้ออกรุ่นใหม่มาเป็นแบบมีฝาปิดแล้วนะค่ะ ถือว่าสะดวกขึ้นเยอะเลย :)

----------------------------------------------------------------

จบหมดแล้วหวังว่าจะชอบกันนะค่ะ ไปแล้ว บ๊ายบายยยยย :)

จากคุณ : MAPCw2
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 08:55:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com