Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบชื่อตลาดนัดขายของแฟชั่นใหญ่ ๆ ของแต่ละจังหวัดนะครับใครพอจะเข้ามาบอกได้บ้างไหม ติดต่อทีมงาน

พอดีเห็นว่าห้องนี้คงมีขาช็อปอยู่เยอะ เลยอยากจะเข้ามาขอความรู้ เพื่อเป็นแนวทางในการทำมาหากินนะครับ

คือว่าผมทำธุรกิจค้าขายในอยู่ใน บางกอก (กทม) เช่าที่ขายของในที่สวยหรูแต่ละที่แพงเหลือเกินรวมกันต่อเดือนต้องจ่ายเป็นแสนทั้งที่ยอดขายตกเอา ตกเอา แต่ค่าที่ก็ขึ้นเอา ขึ้นเอา

ตอนนี้เลยมีความคิดว่าจะเริ่มต้นใหม่ อยากจะออกนอกกรุงแล้วครับ เห็นเค้าว่า ไปค้าขายตามแผงตลาดนัดถูก ๆ กำไรดีกว่าเห็น ๆ จะทิ้งความเป็นเถ้าแก่ขายในห้าง แล้วลองไปลุยคลุกฝุ่นดูบ้าง

ผมอยากจะขอคำแนะนำจากนักช็อป ขาประจำของแต่ละจังหวัด ช่วยบอกชื่อของตลาดนัดดัง ๆ คนเดินเยอะ ๆ ให้ผมพอจะได้ไหมครับ

ขอขอบพระคุณมาก ครับ

จากคุณ : WangZhiMing
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 01:34:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com