Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ Cr Review ] รองพื้น YSL Teint Radiance ผิวเนียนใสเปล่งประกายเป็นธรรมชาติ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีหนุ่มสาวทุกคนค้าบบบ วันนี้ผมจะมารีวิวรองพื้นระดับ Best Seller จาก YSL ที่ให้ผลลัพธ์ผิวเนียนใสเปล่งประกายดุจมีลำแสงออร่าพุ่งออกมาจากใบหน้า !!! เว่อร์มาก

จริงๆ ผมว่าจะรีวิวตั้งแต่ตอนที่ได้มาแรกๆ แล้วครับ แต่ก็ไม่ได้ทำสักทีเพราะขี้เกียจ -_-‘’ รองพื้นตัวนี้ผมได้มาตอนไปฝึกงานที่อเมริกาเมื่อซัมเมอร์ปีที่แล้วครับ เปิดใช้ครั้งแรก

ตอนเดือนกันยายนปีที่แล้ว จนมาตอนนี้เพิ่งหมดไปแค่ 30 % เอง O_o ที่หมดช้ามากก็เพราะชีวิตประจำวันผมไม่ใช้รองพื้น จุดประสงค์ที่ซื้อมาก็เพราะเอาไว้ใช้ตอนออกงาน

ซึ่งมันก็ไม่ได้จะมีบ่อยเลยนะ 555+ ผมใช้ตอนงานราตรีพี่บัณฑิต งานเลี้ยงสังสรรค์ บายเนียร์ ไปเที่ยว หรือเวลาที่ต้องถ่ายรูปร่วมกับสาขาที่มหาลัย อะไรทำนองนี้ครับ

ซึ่งเจ้านี่เจ้านี่เวิร์คมาก มีโอกาสสำคัญเมื่อไรนี่ไม่พลาดที่จะหยิบมาใช้ครับ แต่จริงๆ มันสามารถใช้ได้ทุกวันทุกโอกาสเลยนะ เพราะมันบางเบาและใหุ้ลุคส์ที่ดูธรรมชาติ

รองพื้นตัวนี้มีชื่อเต็มๆ ว่า Yves Saint Laurent Teint Radiance – Radiance Enhancing Flawless Foundation SPF20 ชื่อยาวเกิ๊นนน พิมพ์จนเมื่อย -_-‘’

แบรนด์หรูชื่อดังจากฝรั่งเศสที่หลายคนคงรู้จักกันดี แต่ดันไม่มีเคาน์เตอร์ในไทย !!! พอรู้มาว่าเมื่อก่อนเคยมีแต่ก็ยุบไปด้วยเหตุผลกลใดก็ไม่อาจทราบได้ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

มาดูรีวิวกันเลยค้าบบบ

จากคุณ : น้องกะตั้ว มั่วแหลกลาน
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 14:03:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com