Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ทำจมูก โดยการ เหลาสันกระดูกออกให้ได้ทรงที่สวยขึ้นค่ะ ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้ก็จะมารีวิว เกี่ยวกับการทำจมูกนะคะ ไม่รีวิวที่ไหนเลยนะคะ
รีวิวที่ห้องเเป้งที่เเรก เพราะเผื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่สนใจ อยากทำ เเต่ไม่กล้า
เเละไม่รู้ว่าควรทำที่ไหนดี

ก่อนอื่น เราจะบอกว่า หมอที่เก่งๆ ที่เเต่ละคนบอกว่าดี หรือเเนะนำให้ไปทำ
กับหมอนู้น หมอนี่ เเล้วออกมาสวย การจะทำจมูก หมอเป็นส่วนหนึ่งค่ะ
เเต่ที่สำคัญคือรูปจมูกดั้งเดิมของเราค่ะ เราเเนะนำ ให้ลองปรึกษาหมอ
หลายๆที่ เพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจกันนะคะ เพราะหมอเเต่ละที่ จะเเนะนำให้ทำไม่เหมือนกันเลย รูปทรงจมูก ปลายจมูก ตอนที่เราทำก็ หาข้อมูลเยอะพอสมควรจะทำทั้งที อยากให้ออกมาสวยเลย ไม่อยากไปเเก้อีก

ที่เราต้องการคือ เเค่ออกมาดูมีเชปมากขึ้น เพราะตรงปลายจมูก เเละรูปจมูกเรา
พื้นฐานเเล้วใหญ่ค่ะ เราเเค่ต้องการให้ดูมีเชปขึ้นเท่านั้น ตรงปลายจมูกเเก้ไม่ได้ค่ะ
นอกจากตัดปลายออก เเต่เราไม่อยากทำค่ะ กลัวออกมาไม่ดี หน้าเปลี่ยน เลยขอเเค่
ที่เป็นอยู่ตอนนี้พอใจเเล้วค่ะ

ปัญหาของเราคือ เราเป็นคนมีดั้งอยู่เเล้ว จมูกโด่งอยู่เเล้ว ถอดเเบบมาจากพ่อเปี๊ยบ จมูกทรงผู้ชายเลยค่ะ คือ มีกระดูกขึ้นมาตรงกลาง เเล้วเราไม่ชอบ
มันทำให้จมูกเราดูใหญ่ เเล้วปลายจมูกเรางุ้มค่ะ เลยปรึกษา หมอที่เเรก
คุณหมอ บอกว่า เราต้องตัดปีกจมูก ตัดปลายจมูก คือบอกให้เราทำเยอะมากกก เเล้ว เราไม่อยากทำขนาดนั้น ทำเยอะขนาดที่ว่า ต้องเข้าห้องผ่าตัดที่โรงพยาบาล เเล้วต้องนอนโรงพยาบาลคืนหนึ่งเลยค่ะ เราทำจมูกนะคะ ไม่ได้ศัลยกรรม เปลี่ยนหน้า ฮ่าา มันเยอะไป
เเล้วถามราคา 208,000 บาท เรากับเเม่ โอ้โหหหห ทำจมูก หนูเอาเงินไปดาวน์รถ ดีกว่าค่ะ
เเทบจะเป็นลม ตอนปรึกษาเสร็จ บอกเเม่ว่า ขอบายดีกว่าค่ะ เเล้วไม่รู้จะออกมายังงัยด้วย
เราไม่อยากตัดปีก เพราะมันจะดูลีบๆ เราไม่ชอบอ่ะค่ะ เลยไม่เอาดีกว่า ถ้าออกมาไม่ดี
เสียดายตังค์เลยนะคะ

มาถึงที่ที่สอง นะคะ เราก็ไปหา บอกความต้องการของเราให้คุณหมอฟัง
คุณหมอบอกว่า ไม่ต้องตัดปีกจมูก เเค่เหลากระดูกออก เเล้วใส่ซิลิโคนตรงปลาย ดึงให้ปลายเชิดขึ้น ส่วนปีกจมูก คุณหมอบอกว่า ถ้าตัดไปเเล้วออกมาไม่ดี มันเเก้ไม่ได้นะ ลองทำเเค่นี้ดูก่อน ถ้าไม่พอใจค่อยตัด เราก็โอเคกับหมอนี้เลยค่ะ นัดวันทำ เราไปเเทรกคิว ได้ช่วง
สงกรานต์พอดี มีคนยกเลิกนัดไป เราก็เลยได้คิว

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 55 06:23:41

จากคุณ : Cherchezie
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 55 04:38:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com