Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกลือขัดผิวราคาแพง กับ ราคาถูก ต่างกันยังไงคะ??? ติดต่อทีมงาน

ปกติใช้เมี่ยวซานค่ะ แต่ชักจะใช้บ่อยเกินไป หมดเร็วมาก (450 บาท)
ก็เปลี่ยนแนวมาใช้ ชัยศรินทร์ ราคานี้รับได้ค่ะ (280บาท)
แต่เมื่อวานไปซุปเปอร์ท้องถิ่นแถวบ้าน
เห็นมียี่ห้อ ออยลี่ และอีกมากมายหลายแบรนด์
ราคาแค่หลักสิบเท่านั้นเองค่ะ เลยลองสอยออยลี่สูตรแตงกวามาใช้
เปิดมาก็หอมนะคะ แต่ไม่ฟุ้งเหมือนเมี่ยวซาน
แต่สีเขียวอี๋เลย ตอนแรกนึกว่ากระปุกมันเป็นสีเขียว ที่แท้ก็สีเกลือนั่นเอง
ลองใช้ดู บ๊ะ !! มันก็ไม่เห็นต่างจากเมี่ยวซาน หรือ ชัยศิขรินทร์เลย
แล้วทีนี้ก็มานั่งนึกว่า ซื้อออยลี่ 10 ปุก (35 บาท) ยังไม่เท่าราคาของเมี่ยวซานเลยนึ
ตกลงว่า มันต่างกันตรงไหนคะ หรือเมี่ยวซาน กับ ชัยศิขรินทร์เค้ามีสูตรพิเศษ
เราใช้ สองยี่ห้อนี้มาไม่น้อยกว่ายี่ห้อละ 5 กระปุักแล้ว
เราก็ไม่เห็นว่ามันจะต่างจากออยลี่ตรงไหน
หรือว่าหนังเราหนา เลยไ่ม่รู้ถึงความแตกต่าง
เพื่อนๆ ช่วยไขข้อข้องใจของเราหน่อยนะคะ

จากคุณ : เจ้าก้าง
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 55 15:57:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com