Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++ สาวๆห้องแป้งค่ะ ช่วยตัดสินใจเรื่อง "สีผม" ให้ทีค่ะ T^T +++++ ติดต่อทีมงาน

ไม่ย้อมอะ ปล่อยๆมันไป (5 คน)
  ย้อมดีกว่า (มันคงไม่แย่ไปกว่านี้ละ) (9 คน)

35.71%
  ไม่ย้อมอะ ปล่อยๆมันไป (5 คน)
 64.29%
  ย้อมดีกว่า (มันคงไม่แย่ไปกว่านี้ละ) (9 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน

แตกประเด็นมาจากกระทู้นี้ค่ะ Q11947670

ก็สภาพผมก็อย่างที่เห็นแหละค่ะ
แต่อยากจะรู้ว่า ถ้าเป็นสาวๆ ห้องแป้ง มีตัวเลือกระหว่าง 
ไม่ย้อมปล่อยไว้งั้นแหละ กับ ย้อมแหละเพราะมันคงไม่แย่ไปกว่านี้แล้ว
โดยสีที่คิดไว้ว่าจะย้อมคือ Liese สี Dark Chocolat ค่ะ
สาวๆจะเลือกอันไหนคะ

เพราะจากกระทู้ที่แล้วส่วนใหญ่จะบอกกันว่าไม่สม่ำเสมอ ก็คิดว่าแบบนั้นเหมือนกันค่ะ
แต่อีกใจก็คิดว่า เออถ้าย้อม อิผมดำก็จะอ่อนลง
แล้วผมที่เคยย้อมเป็นสีอ่อนก็จะเข้มขึ้น มันคงจะไม่ต่างกันมากมายอะไร
และคงจะไม่ออกมาน่าเกลียดไปมากกว่านี้แล้ว 555+ (เพราะอันเดิมมันต่างกันเกิ๊น)
แต่ถ้าไม่ย้อมก็คิดว่า เออผมแบบนี้คนอื่นเขาก็รู้แหละว่าเออผมย้อมแล้วมันยาว
แต่ถ้าย้อมจะกลายเป็นว่า "อินี่ย้อมผมภาษาอะไรเนี่ยไม่เท่ากันเล้ย"

คิดไปมากมาย แต่จะไปทำที่ร้านก็เสียดายเงิน T^T ผมยาวแบบนี้
เคยถามที่ร้าน เกือบ 2000 อยู่นะ T-T ขนาดร้านแถวบ้านไม่ได้อะไรมากมาย

ยังไงฝากสาวๆด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกผลโหวตและทุกความคิดเห็นค่ะ ^ ^

จากคุณ : DelPhiNy
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 55 15:26:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com