Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิวไหม้แดด ดำแดด ทำอย่างไรดีคะ ? ติดต่อทีมงาน

เมื่อก่อนก็ขาวพอสมควรคะ คือ คนอื่น ๆ บอกว่าขาว
แต่เราชอบคิดว่า ไม่นะ ชั้นว่าชั้นดำนะ คนอื่นขาวกว่าชั้นอีก

แล้วทีนี้ก็ไม่ค่อยรักษาผิวเท่าไหร่คะ
โลชั่นไม่ชอบทา มันเหนียวเหนอะหนะ กันแดดยิ่งแล้วเลย

พอตอนนี้ มาเร่งรักษาผิวคะ
เพราะซ้อนมอเตอร์ไซค์แฟนไปไหนมาไหนตลอด ทุกวันคะ
แล้วแดดบ้านเราก็นะ ร้อนแทบละลาย

จนทุกวันนี้ขาเราไหม้ ดำมากอ่ะคะ
พี่ ๆ ที่บอกเราขาว ตอนนี้ทักเป็นเสียงเดียวกันว่าดำขึ้นเยอะมาก
แล้วคือตอนที่เค้าทักมันกลางคืน พี่เค้าเห็นเราดำขึ้นขนาดนั้น
แล้วถ้ากลางวันหล่ะ TT' ไม่อยากจะคิด

เลยอยากถามสาว ๆ ห้องแป้ง
มีวิธีการอย่างไรบ้าง ที่จะสามารถทำให้ผิวดีขึ้น อาจจะไม่เหมือนเดิม แต่ก็ขออย่าให้ดำกว่าเดิมอ่ะคะ

ตอนนี้เราใช้โลชั่นมะหาด + มิสทีม white snow lotus แค่นี้อ่ะคะ
เพิ่งใช้ไม่ถึงอาทิตย์เองด้วย
เดี๋ยวสงกรานต์เล่นน้ำ ไหม้อีกเหมือนเดิม เลยอยากหาวิธีป้องกันไว้ก่อนอ่ะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่า ^^

จากคุณ : yui-za
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 01:41:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com