Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเป๋า coach ระหว่างหนังแท้กับผ้า อันไหนทนกว่ากันคะ ช่วยเลือกหน่อยค่ะ (มีรูป) ติดต่อทีมงาน

หนังแท้มีสีม่วงเข้ม,เมทัลลิก,สีขาว แล้วก็สีดำค่ะ ยังไม่ได้ตัดสินใจ (14 คน)
  แบบนี้ชอบสีนี้เลย อยากได้แต่ไม่รู้ใช้ทนแค่ไหนค่ะ (25 คน)

35.90%
  หนังแท้มีสีม่วงเข้ม,เมทัลลิก,สีขาว แล้วก็สีดำค่ะ ยังไม่ได้ตัดสินใจ (14 คน)
 64.10%
  แบบนี้ชอบสีนี้เลย อยากได้แต่ไม่รู้ใช้ทนแค่ไหนค่ะ (25 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 39 คน

ปกติไม่ใช้ของมียี่ห้อค่ะ หรือจริงๆแทบไม่ได้ใช้กระเป๋าเลย...
(เป็นผู้หญิงประเภทไหนนะเราอิอิ) 

แต่เมื่อปีที่แล้วแฟนจะซื้อกระเป๋าให้ใบนึง
เราเลยเลือกใบที่ถูกที่สุดเท่าที่จะหาถูกใจได้ในห้าง...ได้ sisley มาหนึ่งใบ เป็นหนัง PU
ปรากฎว่าใช้ได้ไม่ถึงปีก็ไปซะแล้ว ถลอกปอกเปิกหมดสง่าราศรีกันเลยทีเดียว ตอนนี้ก็เลยจะตัดสินใจซื้อกระเป๋าใบใหม่ค่ะ

อยากได้ที่ถูกที่สุด ทนที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้...
(เราบ้าของถูกและดีมากๆค่ะ ฮ่าๆๆ)

สุดท้ายเลยตัดสินใจมาลงที่ coach นี่แหละค่ะ
จะซื้อจากที่เค้าหิ้วมาจากอเมริกากัน เพราะราคาพอรับได้

แต่เราไม่ทราบเลยค่ะว่าระหว่างแบบผ้าและหนัง
อันไหนมันจะทนทานและดูแลรักษาง่ายกว่ากันคะ?

อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำกันด้วยค่ะ
(ใจเราก็คิดว่าหนังมันจะทนกว่านะ แต่แอบชอบแบบผ้ามากกว่าและคิดว่าของ coach เค้าคงทำมาให้ใช้ทนอยู่แล้วล่ะ)

แล้วกระเป๋าแบบนี้จะสามารถใช้ได้นานถึง 5 ปีได้ไหมคะ?

(ใช้อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง ใส่ของน้อยมากค่ะ แค่เครื่องสำอางค์กับมือถือ)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ 

ปล. จะมีใครมาตอบเรามั้ยเนี่ย.... ตั้งกท.ตอนตีห้า >_<"

อีก ปล.นึง รูปภาพยืมมาจากในเวปนะคะ ขอบคุณเจ้าของรูปด้วยค่ะ
เดี๋ยวเลือกได้แล้วจะไปอุดหนุนเจ้าใดเจ้านึงนี่แหละ อิอิ :)

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 55 05:05:53

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 55 04:57:33

จากคุณ : Meow Me
เขียนเมื่อ : วันเนา 55 04:54:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com