Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ เราอยากแนะนำ น้ำซาวข้าวมาส์กหน้าค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องเก่า เล่าใหม่ค่ะ

ถ้าเพื่อน ๆ มีใบหน้าหมองคล้ำ และอยากให้ขาวขึ้น (เหมือนเราโฆษณา 55)

เราอยากแนะนำ น้ำซาวข้าวมาส์กหน้า

1. น้ำซาวข้าว น้ำที่ 2 (น้ำแรกเททิ้งไปก่อน ไม่สะอาดพอ)
2. นำน้ำซาวข้าวแช่ช่อง Freeze แค่พอเย็น (ประมาณ 15 นาที)
3. ล้างหน้าให้สะอาด และนำน้ำซาวข้าวที่เย็น ๆ ล้างหน้า จนเหลือพอที่จะมาส์กหน้า
4. นำสำลีจุ่มแล้วแปะทั่วหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 1 ชั่วโมง

หน้าของคุณจะขาวโดยทันที ขาวเวอร์มาก หน้าเนียนนุ่ม (เรื่องจริง ไม่ได้โม้) ช่วยเรื่องรอยสิว และสิวด้วยค่ะ

ทำบ่อย ๆ ยิ่งดีเลยค่ะ

เราว่าจะใช้มาส์กอัดเม็ด น่าจะดีกว่า จะได้ขาวทั่วหน้า เพราะบางส่วนที่ไม่ได้แปะ จะไม่ขาว

ควรจะทำภายใน 1 ชั่วโมง หลังจากที่ได้น้ำซาวข้าว เพื่อความสด ใหม่ และคุณค่าของน้ำซาวข้าวยังมีอยู่ค่ะ

เราลองแล้ว ชอบมาก ๆ จะพยายามหุงข้าวแค่พอมื้อ จะได้หมดเร็ว ๆ และหุงใหม่ เพื่อให้ได้น้ำซาวข้าวบ่อย ๆ อิอิ

ช่วยประหยัดเงินได้มาก ไม่ต้องเสียเงินซื้อครีมยี่ห้อแพง ๆ เลย ของใกล้ตัวนี่แหละ ดีจริง

ฉะนั้น มาหุงข้าวกินกันนะคะ เพื่อน ๆ

จากคุณ : มินนี่ที่รัก
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 22:24:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com