Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] มาดูประสิทธิภาพของครีมขมิ้นไพลสดกันเถอะ ^^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ชาวห้องแป้ง
คือดิฉันก็ได้เป็นสมาชิกห้องแป้งมาสักระยะนึง
เป็นคนที่มีปัญหาเรื่องสิวมาหลายปี
ใช้อะไรก็ไม่หายสักที

เคยไปหาหมอสิวที่เค้าบอกกันว่า
พอไปหาก็ดีชั่วระยะที่หา พอเลิกหาหมอสิวเจ้ากรรมก็ดันโผลขึ้นมาอีก

แล้วก่อนหน้านี้สักหนึ่งเดือน 
ดิฉันตั้งใจอย่างแน่วแน่เลยค่ะว่าจะต้องพึ่งหมออีกสักครั้ง
แต่ก็ดันมาพบกับเจ้าครีมขมิ้นตัวนี้เสียก่อน
เพื่อนที่รู้จักกันก็บอกว่าอย่าลองเลย เดี๋ยวจะพัง
แต่เราก็มาคิดว่า ทำไมเราไม่กลับหาสมุนไพรไทย ๆ จากบ้านเราเองล่ะ
และอีกอย่างแม่ดิฉันก็กินขมิ้นชันที่เป็นแคปซูลเป็นประจำทุกวัน
ท่านก็บอกให้ลองกินดู พักผ่อนให้เพียงพอ
แต่ดิฉันก็รับไม่ได้กับกลิ่นของขมิ้นชันสักเท่าไหร่

พอไปเจอเจ้าครีมตัวนี้ ราคาที่ซื้อมาคือ 230 บาทนะคะ
ถูกกว่าไปหาหมอเยอะมากกกกกกกก
ใช้ได้ตั้ง 15 วัน
และอีกอย่างหนึ่งไม่มีกลิ่นของขมิ้นชันด้วยค่ะ

ในใบจะมีบอกวิธีการใช้ สรรพคุณการใช้ต่าง ๆ 
แต่ดิฉันดันทำหายเลยไม่ได้ถ่ายมาให้ทุกคนดูต้องขอโทษด้วยนะคะ
ที่พอจะจำได้คือ ใช้รักษาสิว ฝ้า กระ รอยแผลเป็นบนผิวหน้า หรือตามร่างกาย

วันแรกที่ใช้ เค้าบอกว่าให้ทาบาง ๆ ให้ผิวเริ่มชินกับตัวขมิ้นก่อน

ทาออกมาแล้วผิวจะเหลืองค่ะ เลยใช้ได้เฉพาะตอนกลางคืน

และถ้าจะให้ผลดี ดิฉันใช้ครีมขมิ้นเพียงอย่างเดียว 

ไม่ใช้ครีมอื่นร่วมด้วยเลยค่ะ

ผลออกมาตอนนี้ใช้มาประมาณเกือบสองสัปดาห์ได้ละค่ะ

รู้สึกว่ารอยแผลเป็นดูจางลง

และหน้านุ่มมาก เพื่อนบอกว่าหน้าขาวขึ้นด้วยค่ะ

เห็นมั้ยคะ เราไม่จำเป็นต้องไปพึ่งครีมแพง ๆ หาหมอแพง ๆ

มันก็สามารถเห็นผลได้ค่ะ แถมยังราคาไม่แพงอีกด้วย ^^

จากคุณ : chilliezbee
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 23:45:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com