Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเรียนหรือพอจะรู้เกี่ยวกับ "โรงเรียนสอนตัดเสื้อระพี" กับ "สถาบันแฟชั่นตักส์ศิลา" บ้างคะะะ ติดต่อทีมงาน

อยากจะไปเรียนตัดเย็บเสื้อผ้าที่ รร.สอนตัดเสื้อระพีค่ะ ได้ยินว่าที่นี่สอนดี แพทเทิร์นเนี๊ยบด้วย มีใครเคยเรียนหรือพอจะรู้เกี่ยวกับที่นี่บ้างคะ ว่าการเรียนการสอนเป็นยังไง เรียนจบกลับมาได้อะไรเยอะเลยมั้ย

แล้วก้ อีกที่คือ สถาบันตักส์ศิลาค่ะ สนใจอยากจะเรียนออกแบบแฟชั่นที่นี่แต่เห็นว่าค่าเรียนแพงมาก อยากรู้ว่าสอนดีจริงรึเปล่า ที่สนใจเพราะว่าสามารถเรียนได้อาทิตย์ละ 3 วันตั้งแต่เช้าจนเย็นเลยค่ะ  แต่ไม่ค่อยเห็นมีใครพูดถึงที่นี่เลยค่ะ  มีใครพอจะทราบเกี่ยวกับที่นี่บ้างว่าเป็นยังไง

เราอยากเรียนอย่างจริงจังค่ะ อยากทำ portfolio เพื่อไปเรียนต่อ แล้วในอนาคตก้อยากจะเปิดร้านเสื้อผ้าด้วยค่ะ

PS. ตอนแรกก้สนใจที่ไพลินด้วยค่ะ แต่มันไกล เดินทางลำบาก เลยตัดทิ้งไปค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : punqiez
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 01:56:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com