Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครกำลังอยากเปลี่ยนทรงผม เราขอแนะนำร้านทำผมน้องใหม่ที่สยาม The Cortice ค่าา ติดต่อทีมงาน

เมื่อประมาณ 2 วันที่แล้ว จขกท.ไปธุระที่สยามมา แล้วต้องเข้าไปโอนเงินที่ธนคารกรุงไทยตรงถนนอังรีดูนังขากลับเลยเดินผ่านร้านทำผมร้านหนึ่ง สะดุดป้ายหน้าร้านว่าเทคนิคการทำผมของร้านนี้เป็นสไตล์เกาหลีแท้ๆไม่ว่าจะเป็นเทคนิคการดัดให้ออกมาดูเป็นธรรมชาติหรือทำสี

จขกท.เองก็ไม่ได้บ้าเกาหลีมากมาย แต่ยอมรับว่าพวกนักร้องหรือดาราเกาหลีเวลาที่เค้าดัดผมกัน ลอนจะออกมาดูสวย เข้ากับหน้า เป็นธรรมชาติจริง เลยคิดว่าถ้าเป็นเทคนิคที่มาจากฝั่งเกาหลีก็น่าจะโอดีอยู่เนอะ

ที่สะดุดยิ่งกว่านั้นคือราคาอยู่ในช่วงโปรโมชั่นเพราะพึ่งเปิดร้าน มีหมดเลยทั้งดัดและทำสี แต่ที่จขกท.จำได้คือ จากสระซอย 400 เหลือ 250 ค่ะ(เพราะไปใช้บริการอันนี้มา อิอิ)

จขกท.ผมยาวมาก และไม่ได้ทำเคมีใดใดมา 3 ปีแล้ว อยากตัดผมเปลี่ยนลุ๊คอยู่เหมือนกัน ในที่นี้คือตัดสั้นเลย แต่ว่าะช่างประจำที่รู้ใจกันก็ย้ายกลับไปเปิดร้านที่ต่างจังหวัดแล้ว ที่ผ่านมาเวลาตัดผมเลยมักจะแวะร้านตัดผมที่ไหนก็ได้และบอกเค้าว่าเล็มปลายและทรงเดิมเสมอ เพราะกลัวตัดออกมาอาจจะไม่ถูกใจได้ค่ะ

ยืนด้อมๆมองๆอยู่หน้าร้านพักหนึ่ง เห็นช่างทางร้านส่งยิ้มมาให้ เลยลองเดินเข้าไปเข้าไปคุยกับช่างดูดีกว่า พี่ผู้หญิงที่น่าจะเป็นเจ้าของร้านก็ให้การต้อนรับเราอย่างดี ก็พูดคุยกันเรื่องถ้าจะตัดควรตัดแบบไหนดี ที่ประทับใจคือพี่เค้ามีความรู้เรื่องสภาพผมดีมากและให้ข้อมูลเราแบบเป็นกันเอง ไม่ได้ยัดเยียดว่าต้องทำนั่นทำนี่ด้วยเหมอนร้านทำผมทั่วๆไปที่เข้าไปแล้วติผมดิชั้นก่อนเลย ผมฟู นั่นนู่น ต้องทำทรีตเม้นนะ อะไรก็ว่าไป

อันนี้รูปบรรยากาศของร้านนะคะ ป.ล. ไม่ได้ถ่ายเอง แต่ขโมยมาจาก facebook ของทางร้านค่ะ :P

จากคุณ : กระรอกอ้วน
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 12:37:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com