Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หน้าไม่เรียบ แต่งหน้ามีปัญหา ปรึกษาทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

เป็นคนที่ผิวหน้าไม่เรียบเนียนค่ะ ผิวเหมือนผู้ชายเลย
ผิวกร้านๆ มันตรงช่วงทีโซน รูขุมขนกว้าง

พื้นผิวจะขรุขระ เหมือนผดเม็ดเล็กๆ แต่ไม่ใช่นะคะ
ดูเหมือนจะเป็นรูขุมขนนูนๆขึ้นมามากกว่า เวลาโดนแสงแล้วดูออกว่าหน้าไม่เรียบ

มีปัญหาเวลาแต่งหน้าค่ะ เพราะต่อให้ลงเบส บีบี รองพื้นพิถีพิถันยังไงก็ไม่เรียบเนียน
โดยเฉพาะตรงจมูกผิวเป็นสตอเบอร์รี่ แป้งเลือนง่ายมาก เป็นคราบ ตกร่อง
เป็นจุดที่ดูด้อยชัดเจนมากเลยค่ะ

เราเองก็ล้างหน้าสะอาด สครับหน้า มาร์คบ่อยอยู่นะคะ
แต่ไม่เข้าใจทำไมยังเป็น
หรือเป็นเพราะมันเป็นพื้นผิวจริงๆของเราคะ เหมือนมันแก้ไม่ได้แล้ว
เพราะเริ่มรู้สึกได้ตอนอายุ 11-12 ตอนนั้นยังเด็ก ไ่ม่ได้แต่งหน้า ผิวก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว

ปัจจุับันใช้ benzac ,vit c ,vit e ,ครีมบำรุงทั่วไป แต่พื้นหน้าก็ไม่ดีขึ้นเลย
ทั้งๆที่สิวแทบไม่มี เหลือแต่รอยดำรอยแดงอย่างเดียว

ใครเป็นแบบเราบ้างคะ แล้วมีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง ช่วยทีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย

แก้ไขเมื่อ 20 เม.ย. 55 18:16:47

จากคุณ : ฉันคือผู้ที่ได้มาทุกสิ่ง
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 18:10:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com