Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครรองาน " Sale Shisedo 2012 " กลางปี เชิญทางนี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

" Sale Shisedo 2012 " กลางปีนี้

ที่ทราบมานั้น จะจัดขึ้นวันที่ 22 และ 23 พฤษภาคม 2012 นะคะ

สาวๆ คนไหนที่รออยู่ ต้องรีบเก็บตังค์แล้วล่ะค่ะ

ส่วนแบรนด์ที่นำมาเซลก็จะเหมือนทุกปีนะคะ

เลือกสรรกันได้ตามงบประมาณในกระเป๋าค่ะ

สำหรับสาวๆคนไหนที่ไม่เคยไปงานนี้ต้องเตรียม..

1. เตรียมตัว...จดรายการสินค้าที่เราตั้งใจจะไปซื้อค่ะ ควรวางแผนการซื้อให้ดี
ไม่อย่างนั้นงบอาจจะบานปลายนะคะ สินค้าตัวไหนของเราที่ใช้อยู่หมดแล้ว
และต้องการไปกวาดจากงานนี้ จดชื่อไว้เลย แยกเป็นแบรนด์ไว้จะสะดวกมากค่ะ
เพราะคนเยอะมากๆ (อย่าลืมสำรองรายการไว้ด้วยนะคะ) 
อ่ะๆๆอย่าลืมดูแลสุขภาพให้พร้อมด้วยนะคะ

2. เตรียมใจ...สินค้าที่เราตั้งใจอาจจะไม่มี เพราะงั้นควรจะทำใจไว้ตั้งแต่ก่อนจะ
ไปนะคะ อย่าคาดหวังว่าจะเจอสินค้าเมื่อครั้งที่แล้ว หรือสินค้าที่เราต้องการ สีที่
เราต้องการ 
และแน่นอนว่าต้องทำใจเกี่ยวกับคนเยอะ เบียดเสียด  เจอคนไม่มีมารยาท ท่ามกลางอากาศร้อน เพราะเชื่อว่างานนี้แอร์ก็ช่วยไม่ได้ค่ะ ขนาดบาง
ห้างเปิดแอร์ ยังไม่เย็นเลยค่ะ แล้วยิ่งเจอคนเบียดเสียดในงานนี้แล้ว ไม่ต้องพูดถึงค่ะ
อาจจะต้องพกยาดม ยาลม ยาหม่องไปเผื่อบ้างก็ดีนะคะ อิอิ...

3. เตรียมเงิน...อันนี้สำคัญมากค่ะ ถ้าไม่มีก็อดนะคะ ต้องเผื่อๆไปบ้าง เพราะ
อาจจะเจอของดีและถูกอย่างไม่น่าพลาด เพราะงั้นเงินในกระเป๋าต้องพร้อมค่ะ
จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียดายตอนกลับมาถึงบ้าน หรือไม่ก็พกบัตรเครดิตติดตัวไปสักใบ จะว่าไปแล้วพกบัตรเครดิตดีกว่านะคะ น่าจะปลอดภัยกว่าเยอะเลยค่ะ
เพราะแหล่งงานเซลที่คนไปรวมตัวกันเยอะๆแบบนี้ มักมีมิจฉาชีพแอบแฝงอยู่
อย่างแน่นอนค่ะ และที่งานก็รับชำระด้วยบัตรด้วยนะคะ จะเป็นเครดิต หรือเดบิตก็ได้จ้า (แต่อย่าลืมด้วยนะคะว่า เครื่องสำอางค์ทานไม่ได้ ซื้อแต่พอประมาณจ้า
เดี๋ยวตังค์หมด ไม่มีกินข้าวนะเอ้อ)

4. เตรียมมารยาท...ข้อนี้อยากให้ทุกคนร่วมด้วยช่วยกันนะคะ เอื้อเฟื้อ มีน้ำใจ แบ่งปัน
เพราะทุกครั้งที่ได้ยินมาคือ หลายคนต่างแย่งกัน ตั้งแต่แย่งกันเข้า แย่งกันซื้อ
แย่งกันลัดคิวจ่ายตัง ซึ่งเป็นปัญหาที่ทำให้อีกหลายคนที่ไปงานนี้ ไปแล้วไม่อยากไปอีก
หากช่วยกันได้ก็ช่วยๆกันนะคะ อย่างที่บอกอ่ะค่ะ ไม่ต้องแย่งกันหรอกนะคะ
มันดูไม่ดีค่ะ ดูไม่เป็นระเบียบ ไปแบบใจเย็นๆ เลือกดูดีๆ ดีกว่าค่ะ ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม
เพราะหากรีบมากอาจจะได้ของหมดอายุกลับบ้านนะคะ >.< และขอบอกนะคะ
ว่าหลายท่านที่เลือกไปบ่ายๆ เย็นๆ หรือไปวันที่ 2 ก็เคยได้ของที่คนไปตอนเช้า
ตั้งแต่ไก่โห่วันแรกเยังไม่ได้มาเลยค่ะ เพราะทางเจ้าของงานเขามักเก็บ
ของเด็ดไว้วันสุดท้าย เนื่องจากวันแรกคนแย่งของเคลียร์สต็อกเค้าหมดแล้ว
วันที่ 2 เค้าก็กลัวว่าลูกค้ามาจะไม่มีอะไรขาย ก็จะเอาสินค้าดีๆ ใหม่ๆ หลาย
รายการมาวางเพิ่มเติมในงานนั่นเองค่ะ เพราะงั้นใครที่ไม่ว่าง ไม่ทันในวันแรก
อย่าเสียใจไปค่ะ วันที่สองยังมี และอาจจะเจอของเด็ดๆด้วยเนอะ

5. เตรียมบัตรประชาชน...ทุกคนที่เข้างานจะต้องแลกบัตรประชาชนก่อนเข้างาน
นะคะ บัตร 1 ใบ เข้าไปได้ 2 คน เพราะงั้นเตรียมไปให้พร้อมอย่าไปหวัง
เกาะคนข้างหน้านะคะ เดี๋ยวอดช็อบจะหาว่าไม่เตือนน้า และที่สำคัญคือ
ตอนกลับ...อย่าลืมเข้าไปรับบัตรคืน และตรวจสอบบัตรก่อนกลับค่ะ
เพราะบัตรคุณอาจจะสลับกับคนอื่นได้ เนื่องจากเจ้าหน้าที่มีจำกัดและต้อง
ดูแลบัตรของคนเข้างานที่สลับกันเข้านับร้อยนับพัน อาจจะมีตาลายหรือผิด
พลาดได้ เพราะงั้นหากไม่ต้องการมานั่งเซ็งภายหลัง กรุณาเช็คบัตรประชาชน
เมื่อเจ้าหน้าที่คืนให้นะคะ ถ้าถูกต้องก็เดินกลับพร้อมของเซลในมือด้วยอารมณ์
ลั่นล้า แล้วมานั่งรีวิว ให้คนอื่นอิจฉากันต่อไปค่ะ 555+

สุดท้ายนี้ขอฝากนะคะ ให้ระวังมิจฉาชีพที่แฝงตัวเข้าไปในงานนี้
และขอฝากถึงคนที่คิดจะเป็นมิจฉาชีพด้วยนะคะ ว่าอย่าทำเลยค่ะ
บางคนแฝงตัวเข้าไปขโมยของในงานเซล แบบว่าอาศัยคนเยอะ
และชุลมุน จิ๊กนั่นนิด จิ๊กนี่หน่อย แอบหยิบ แอบเปลี่ยน ขโมยของในงาน
อยากบอกว่าถ้าไม่มีเงิน ก็อย่าไปเลยดีกว่าค่ะ นอนอยู่บ้านเถอะเนอะ
ออกไปก็สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น เดี๋ยวจะไปโดนจับเข้าตารางซะเปล่าๆ
ได้ยินมาว่าทางผู้จัดงานเริ่มเอาจริงกับเรื่องนี้มากขึ้นนะคะ
เพราะที่ผ่านมาลูกค้าบางคนเข้าไปจิ๊กของ ทำให้เค้าสูญเสียไปเยอะเลย
ไม่แน่ว่าต่อไปเค้าอาจจะไม่จัดงานแบบนี้ให้สาวๆไปช็อบอีกก็ได้น้า
ยังไงคนที่ไปงานก็ช่วยๆกันเป็นหูเป็นตาให้เจ้าหน้าที่เค้าหน่อยนะคะ
อย่าปล่อยให้หัวขโมยพวกนี้ลอยนวลจ้า

งานนี้จะสวยได้ ต้องสวยจากภายในด้วยนะคะ
รับรองว่าถ้าเตรียมพร้อมตามนี้แล้ว จะได้กลับบ้าน
พร้อมความสวยที่เพิ่มขึ้นเต็มกระบุงจ้า

หวังว่าข่าวและคำแนะนำที่นำมาฝากจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย สำหรับสาวๆที่รองานเซลนี้อยู่นะคะ เพราะเราก็รองานนี้อยู่เช่นกัน 555+

จากคุณ : ม่านนที
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 55 02:28:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com