Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำป้าเจี๊ยบ จากญี่ปุ่น ซื้อดีหรือเปล่าคับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีคับ ปกติ ผมไม่เคยเข้าห้องนี้มาก่อน แต่พอดีมีปัญหานิดหน่อยเจอจะเข้ามาปรึกษา ยังไงรบกวนด้วยนะคับ

คือเรื่องของเรื่อง คือ ตอนนี้มาทำงานอยู่ที่ญี่ปุ่น ประมาณ 3 เดือนก็จะกลับไทย แต่ว่าพอดีจะซื้อ SK II ไปฝากที่บ้านนะคับ เห็นเค้าว่า มันดีมาก จากที่อ่านข้อมูลในห้องนี้ บ้างคนก็บอกว่าถ้าไม่ใช่ช่วง Sale ที่บ้านเราจะถูกกว่า ในดิวตี้ฟรี ซึ้งผมไปเช็คราคาก่อนมาแล้ว ขนาด 250 ml. 4580 บาท แต่ก็ลองถามเพื่อนผู้หญิงญี่ปุ่นที่ทำงานด้วยกันดูเ้ค้าบอกเค้าก็ใช้อยู่ ซื้อตอนบินไปต่างประเทศบ้างในเวปบ้างเป็นบางครั้ง เ้ค้าก็เลยเปิดเวปเช็คราคาให้ ตามรูปนะคับ 250ml 9498 เยน + ค่าจัดส่งอีก 630 เยน = 10128 เยน เงินไทย ประมาณ 3900 บาท

หรือก็ถูกกว่าดิวตี้ฟรี สุวรรณภูมิ 4580 - 3900 = 680 บาท ซึ่งเคยอ่านเจอว่า SKII ญี่ปุ่นจะคุณภาพดีกว่าบ้านเราด้วย ประมาณว่าถูกกว่าเเละดีกว่า
แต่ปัญหาก็ คือ กลัวจะเป็นของปลอม หรือ เปล่า แต่ก็ถ้าเพื่อนญี่ปุ่นแล้วเค้าบอกว่าแท้นะ

(แต่ญี่ปุ่น ไม่ค่อยมีของปลอมเหมือนบ้านยเราหรือเปล่าคับ เข้าที่ทราบมา และคิดทางเศรษฐศาสตร์แล้ว ราคานี้ก็น่าจะเป็นไปได้ เพราะ ดิวตี้ฟรีก็น่าจะรับมาถูกกว่านี้ แล้ว+ค่าเช่า +ค่าแรง +ขนส่ง ทำให้ราคาแพงกว่านิดนึ่ง)

แก้ไขเมื่อ 26 เม.ย. 55 08:57:15

จากคุณ : Makubox
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 08:52:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com