Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไซส์กระเป๋า LC ที่ไทยกับฝรั่งเศสคนละแบบกันเหรอคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีฝากเพื่อนที่ไปฝรั่งเศสซื้อกระเป๋า LC มาแล้วค่ะ ที่เราสั่งไปคือ M หูยาว ขนาดมันจะเท่ากับ M หูสั้นที่เราใช้อยู่ แต่พอได้ของมามันกลายเป็นใบเล็กอ่ะ คือ เท่ากับ S ค่ะ
เราเลยไปดูที่ shop ในเซ็นทรัล ถามพนักงานเค้าบอกว่า หูยาวมี 2 ไซส์ คือ S กับ M

แต่เพื่อนเราบอกว่าที่ฝรั่งเศสมี M กับ L พอเราสั่ง M ไปเลยได้เป็นใบเล็กมา ทีนี้เราจะฝากคนอื่นซื้อใหม่ เพราะใบที่ได้มามันใส่ของไม่พอ เลยขายต่อไปแล้ว

เราเลยมาขอความแน่ใจอีกที สำหรับคนที่เคยไปซื้อที่ฝรั่งเศสค่ะ ว่าถ้าเราต้องการใบใหญ่ หูยาว ซึ่งคือ M ของไทย เราต้องบอกเป็น L ของที่ฝรั่งเศสใช่มั้ยคะ จะได้ไม่ซื้อผิดอีก หรือว่าจริงๆเพื่อนเราเค้าซื้อมาผิดไซส์เอง

อ้อ เรื่องราคาด้วยค่ะ ไปดูในเวป มันมี 2 ราคา คือ 65 ยูโร กะ 75 ยูโร เราได้ใบเล็กมาแต่เพื่อนเราเก็บเงินเรา 75 ยูโรค่ะ เราเลยงงไปหมดแล้ว

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : tum&preme
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 10:54:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com