Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นฝ้าครับ - -" ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยจะสังเกต ก็แค่นึกว่าหน้าดำๆ จนเพื่อนมาทักว่าทำไมเป็นฝ้าวะ
คือมันเป็นปื้นเล็กๆ ดำๆ แถวๆ ใต้ตา โหนกแก้ม แถวนั้นครับ
แล้ววิถีชีวิตผมนี่โดนแดดวันละสิบนาทีได้มั้งครับ วันๆ อยู่แต่หน้าคอม (ยังสงสัยว่าแสงจอคอมแรงพอจะทำให้เป็นมั้ย เพราะผมเอาจอไว้ใกล้หน้ามาก เวลาทำงานจะห่างไม่ถึงฟุต)
อธิบายเพิ่ม ผมไม่ค่อยกลัวแดด ถ้าเดินไปไหนตากแดดเป็นเรื่องธรรมดา (แต่อย่างที่ว่าชีวิตประจำวันไม่ค่อยเจอแดด)
หน้าผมแพ้ง่าย ลอกง่าย ผมผิวขาวๆ ไปทะเลเดินแป๊บเดียวกลับมาแขนแดงหน้าแดง
แพ้ก็คือมันนึกจะแพ้อะไรก็แพ้ครับ เคยซื้อพวก...เรียกไม่ถูก เจลทาหน้าที่โดมเป็นพรีเซ็นเตอร์ ทาแล้วหน้าก็แสบๆ ร้อนๆ จนเลิกใช้ไป เวลานอนน้อยๆ ตรงหว่างคิ้ว แก้มตรงใต้ตา แถวๆ มุมปากก็ขึ้นเป็นแดงๆ ลอกๆ

แต่ตอนนี้ทุกอย่างมันไม่ค่อยจะเป็น มีฝ้านี่แหละครับ ยิ่งทำให้หน้าแก่เข้าไปใหญ่ T_T เพื่อนบอกว่ามันทำอะไรก็ไม่หาย นอกจากเลเซอร์ เลยอยากจะถามในนี้ว่ามันรักษายากมั้ย มีอะไรทำได้ก่อนจะไปหาหมอรึเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : มาเลซานี่ตกงาน
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 55 09:27:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com