Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~~คุณ Bosskung@BKK หรือเซียน SK II ใดๆช่วยด้วยจ้า!!! เรื่องสมาชิก SK II จ้า~~ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่า

ปลายปีก่อน เราชวนคุณแม่ไปซื้อ SK II ที่เดอะมอลล์ โคราชมาค่ะ
(เคาน์เตอร์เพิ่งมาตั้ง)
เราสอยเซตออร่ากล่องแดง คุณแม่สอยกล่องขาว
(จำราคาไม่ได้ รวมๆกันน่าจะ 40,000 กว่าๆ)
ก็เม้ามอยกับน้อง BA ไปว่า แต่ก่อนซื้อที่ กทม แต่นี่ก็ไม่ได้ซื้อมา 7 ปีกว่าแระ
ดีใจที่เคาน์เตอร์มาตั้งที่บ้านนอกสักที

น้องก็ให้บัตรอ่อนมา พร้อมอธิบายสิทธิประโยชน์ต่างๆของสมาชิก
โดยแต้มสะสม จะมีอายุ 1 ปี นับแต่วันซื้อสินค้าครั้งแรก
(ในบัตรระบุว่า 28/11/54)

หลังจากนั้น เราก็ไปซื้ออีก 2 รอบ
คือชุด 2,800 กับคุณแฟน
แล้วก็จิปาถะ อีกประมาณ 15,000

รวมกัน 3 รอบ ก็เกิน 55,000 ชิมิคะ ก็ดีใจว่าเราได้เป็นสมาชิก Elite แล้ว เย้ๆ

อาทิตย์ก่อนครึ้มใจ เลยแวะไปถามน้อง BA ว่าแต้มพี่เท่าไรแล้วคะ

น้องก็เช็คให้ และอ้อมแอ้มบอกว่า 170 ค่ะ
(100 บาท = 1 แต้ม)  
เพราะรอบแรกที่คุณพี่ซื้อไป ระบบตัดแต้มไปแล้วตอนสิ้นปี

เรางงมากว่า ไหนว่านับจากยอดซื้อครั้งแรก

ซึ่งน้องก็อธิบายมาว่า เค้านับจากยอดซื้อครั้งแรก เมื่อ 7 ปีก่อนของคุณพี่ค่ะ
โดยคุณพี่ซื้อไปตอนช่วงเดือน ธค ค่ะ
(แล้วหลังจากนั้น พี่ก็ไม่ได้ซื้อเลยตลอด 7 ปี เนี่ยนะคะ T T)

เราก็โวยวายไปนิดหน่อยว่า แล้วทำไมไม่แจ้งเรา
(คือมาซื้ออีกตั้ง 2 ครั้ง ก็ไม่เห็นบอกอะไรเลย)

คือถ้าจะคิดแบบนี้ ทำไมไม่แจ้งเราก่อน ปล่อยให้เราเข้าใจด้วยบัตรอ่อนที่ระบุว่า
จะครบกำหนด เดือน พย ปี55

เราเสียดายคะแนนค่ะ ซื้อไปไม่ใช่น้อยๆ
ไม่อย่างนั้นจะได้รีบแลกแต้ม อะไรก็ว่าไป
นี่คือซื้อไปตั้งเยอะ ไม่ถึงเดือน แต้มหมดอายุซะแล้ว T T

น้องก็รับปากว่าจะลองพูดกับหัวหน้าดู

ขณะนี้ ผ่านไปประมาณ 2 สัปดาห์
น้องโทรกลับมาแจ้งว่า ทำอะไรกับแต้มไม่ได้แล้วค่ะ
(เพิ่งซื้อไปไม่กี่เดือนก่อน ระบบย้อนไปทำอะไรไม่ได้ แต่ยอดซื้ออิชั้นครั้งสุดท้ายเมื่อ 7 ปีก่อน ย้อนไปคิดได้นะยะ!!!)

แต่ น้องจะแถมคอร์สนวดหน้าให้คุณพี่ 4 ครั้ง
(ขณะนี้ห้องนวดหน้ายังไม่เสร็จ กำลังจะทุบกำแพงทำห้อง)

เลยอยากถามเซียน SK II ทุกท่าน รวมทั้งคุณ Bosskung@BKK ด้วยว่า
มันคุ้มกันมิคะ

เสียแต้มไป 40,000 กว่าบาท (หรือ 50,000 อิชั้นก็จำไม่ค่อยได้)
แต่ได้คอร์สนวดหน้า 4 ครั้ง มาแทน

รบกวนด้วยค่า
ขอบคุณมากค่ะ

ปล ตอนแรกโมโหมาก อยากไปโวยกับ บ แม่ ว่าทำไมไม่แจ้งข้อมูลช้านนนน
แต่ก็อยากรอน้องตอบกลับมาก่อน +ไม่อยากให้น้องงานเข้าด้วยค่ะ

จากคุณ : John&Savannah
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 17:46:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com