Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มา Review การเปลี่ยนบนใบหน้า(ตั้งแต่ ม. 4 - ปัจจุบัน ปี 3 คะ) ^ ^ ติดต่อทีมงาน

*** โปรดใช้วิจารญาณ ในการรับชมนะคะ   ตั้งแต่รูปอดีดจนถึงปัจจุบัน***
*******รูปอาจจะเยอะหน่อยนคะ เพราะเป็นการเปลี่ยนแปลงเป็นระยะเวลา 5 ปีค่ะ**********

++++
ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ  ชื่อป้อมนะคะ ตอนนี้กำลังจะขึ้นชั้นปี 3 คะ ที่จ.เชียงราย
เดิมทีเป็นคนอิสานตอนล่างคะ  เป็นเด็ก ศรีสะเกษ ..    
เคยมีความคิดว่าจะมารีวิวให้ดูหลายครั้งมากๆ คะ  แต่ไม่มีโอกาส  เปิดคอมทีก็วิ่งเข้าเกม
เพราะสมัยมัธยม เป็นเด็กเกรียนเกมคะ  และปัจจุบันก็ยังเกรียนอยู่ 5555+
จนวันนี้น้องรหัส ได้เอาลิ๊งของน้องบ๋วมเบี๋ยมให้ดู  เลยแนะนำให้ป้อมมาลองแชร์ประสบการณ์บ้าง ^ ^

+++++++++++++
จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
ป้อมเริ่มจากการอยากขาวก่อนคะ  เพราะว่าดำปี๋มากกก
โดยผู้ชายต่างๆ นาๆ ว่า (อิเฉาก๊วย, อิหน้าเตารีดไหม้, อิดำตับเป็ด, สารพัดต่างๆนาๆ, ฯลฯ)
และ.. อรกเหตุผลหนึ่งคือ ป้อมแอบชอบรุ่นพี่คนนึงคะ   ^ ^  ชอบมาตั้งแต่อยู่ม. 1 ละ 555+

""""""
ก่อนอื่นขอโพสรูปอดีดที่แสนมืดมิดก่อน นะคะ  (ก๊ากๆๆๆ)
รูปนี้ถ่ายเมื่อปี 2007 (ม.3) ค่ะ
ดูไปก็ตกใจไป สงสารตัวเองไป  U_U
แต่เท่าที่จำได้  เพื่อนแม่+พ่อ จะบอกเราเสมอว่าเราสวยที่สุดในบรรดาลูกสามคน
(ป้อมเป็นลูกคนเล็กคะ) แต่เมื่อโตขึ้น  ป้อมกลับรู้ว่า
สิ่งที่ผู้ใหญ่เค้าพูดกับเรา  เค้าชมเรา  ก็เพราะว่าเค้ากลัวว่าเราจะมีปมด้อย (5555+)
แต่ ณ เวลานั้น ป้อมไม่คิดอะไรมากเลยค่ะ  เพราะเกรียนจริงๆ
แถมยังมั่นใจตัวเองอีกว่า "สวย"  กร๊ากๆๆๆ  (ทั้งที่จริงก็..  แบบในรูปอะ)
จนกระทั่งไปแอบรักรุ่นพี่ .. ถึงได้รู้ว่าตัวเองขี้เหร่มากกกกกก

แก้ไขเมื่อ 04 พ.ค. 55 11:10:05

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 55 23:29:07

จากคุณ : ibarry
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 23:23:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com