Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถาม เกี่ยวกับ AHA & BHA ป้าพอลล่า ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะเริ่มดูแลผิวหน้าอย่างจริงจังค่ะ ปกติเอาแต่โบ๊ะๆไม่ค่อยบำรุง
อยากลองใช้ผลิตภัณฑ์ Paula's choice
เคยได้ยินมาว่า BHAเวลาใช้ช่วงแรกสิวจะประทุอย่างมากมายใช่มั้ยคะ (ไม่อยากเป็นอย่างนั้น)
ซึ่งจริงๆเราเองก็ไม่ใช่คนที่เป็นสิวเยอะนะคะ แต่หน้าก็ไม่ใสซะทีเดียว
เป็นสิวบ้างครั้งละเม็ดสองเม็ด แล้วก็มีรอยดำนิดหน่อย มีกระประปราย
แต่ก็ไม่แน่ใจว่าสิวเล็กน้อยแบบนี้จะใช้ AHA ได้มั้ย หรือต้องใช้ BHAเพื่อรักษาให้สิวหายขาดไปก่อน
ใครรู้รบกวนแนะนำด้วยค่าา
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : นางสาวหน้าบึ้ง
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 01:24:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com