Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำคิ้วใหม่กับ Anastasia{แตกประเด็นจาก Q11955986} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อน  กลับมาอีกครั้ง แตกประเด็นจากกระทู้เดิมนะค่ะ  วันนี้ เอาคิ้วใหม่มาให้เพื่อนๆ ดูจ๊ะ ว่าเป็นไงบ้างหลังจากที่ หนึ่งไปทำคิ้วมาแล้ว กับ Anastasai ตามคำเรียกร้องของเพื่อนๆ ที่คอมเม้นเข้ามาว่าให้ทำคิ้วดีกว่า 

พอดี เจ้าของกระทู้ได้มีโอกาสเข้า กทม อีกครั้งเพื่อที่จะไป ออกบูทงานแสดงสินค้างาน Ip Fair 2012 เลยนัดทางร้านว่าจะขอเข้าไปใช้บริการ ก่อนล่วงหน้า ทางร้านติดต่อกลับมา ดีใจมากค่ะ ได้ทำซะที

วันที่ 3-5-55 เดินทางจาก กาญจนบุรี เข้ากทม  นัดกับทางร้านไว้ 4 โมงเย็น หนึ่้งได้ไปก่อนเวลาเล็กน้อย รอไม่นานค่ะ เจ้าหน้าที่ก็เรียกให้เข้าไปทำได้เลย หนึ่งได้ทำกับคิ้วกับพี่ผู้ชาย ลืมถามชื่อแต่พูดดีมากค่ะ เค้าจะสอบถามว่าเราต้องการแบบใหนต้องการคิ้วโก่ง เส้นเล็กหรือป่าว หรือแบบใหน  หนึ่งได้แจ้งพี่เค้าว่า อยากได้แบบความหนาประมาณเดิมแต่ให้ได้รูปทรงก็พอ 

จากการวิเคราะห์รูปหน้าแล้ว พี่เค้าบอกว่า หนึ่งเป็นคนคิ้วตกมากและไม่มีหางคิ้ว เค้าจะทำให้เป็นรูปทรงที่ไม่บางมากแต่ดูเป็นระเบียบมากกว่าเดิม 

ผลสรุปตอนทำ เค้าจะกำหนดจุดคิ้วเราก่อนนะค่ะ หลังจากนั้นก็จะวาดโครงคิ้วขึ้นมา ตอนวาดใหม่ๆ หน้าเหมือน ชินจังเลยค่ะ เพราะวาดเสร็จเค้าจะเอาส่วนที่รกๆเอาออก รู้สึกตอนแว๊ก เจ็บๆคันๆนิดหน่อยแต่ก็มันส์ดีค่ะ 5555   ทำเสร็จก็ดูตัวเองในกระจก โอ้ว หน้าเกลี้ยงเกลาดีจัง แต่ระหว่างคิ้วกับหน้าผากแดงมากเลย

โดยรวมโอเคมากค่ะ คิ้วได้รูปสวยขึ้น หน้าเปลี่ยนไปเลย ชอบมากค่ะ หน้าหวานขึ้นด้วยนะ ผ่านไป 2 วัน เริ่มชินแล้ว ไม่ต้องเขียนคิ้วเพิ่มเติมเลยค่ะ เพราะคิ้วดำอยู่แล้ว และได้รูปแล้วด้วย แฮปปี้มากค่ะ มีคิ้วสวยกับเค้าซะที

อยากเห็นรูปกันแล้วใช่ป่าว ไปดูกันเลยจ๊ะ  เืพื่อนๆว่าเป็นยังไงบ้าง ติชมได้นะค่ะ

ภาพก่อนทำค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 55 17:09:37

จากคุณ : hb2you
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 17:07:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com