Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครๆก็บอกว่าครั้งแรกมันก็เจ็บแบบนี้(เครื่องถอนขนไฟฟ้าค่ะ) ติดต่อทีมงาน

เห็นโต๊ะแป้ง แนะนำเครื่องโกนขนไฟฟ้า ยี่ห้อBraun ใช้ดี
เป็นปลื้มของใครหลายๆคน ก่อนหน้านี้ไปพารากอนไม่มีขายนะคะ
ตามหาจนทั่วชั้นแล้ว มีแต่ยี่ห้ออื่น  แห้วมาสองรอบแล้ว
วันนี้เลยตัดสินใจไปเดอะมอลบางกะปิ พนักงานขายก็อธิบายการใช้งานไป
จริงๆก็อธิบายเหมือนห้องแป้ง เขาก็บอกครั้งแรกจะเจ็บหน่อยนะคะน้อง
ในใจก็คิด ลากสัก2-3ครั้งแบบกลั้นใจเอาละกัน
เจ็บเหมือนมดกัด(พนักงานบอก)

พอมาถึงหอ ก็รีบอาบน้ำตามคำแนะนำของพนักงานเลย
ออกมา เตรียมพร้อม เปิดเครื่อง แอร๊ยยยยย.....
เสียงเครื่องน่ากลัวจัง(เริ่มปอดแหก)
เอาละว้าาาาา......สักข้างละ2-3รอบ เจ็บแป๊ปเดียว
ครั้งที่สองจะไม่เจ็บแล้ว ก็ลากไปไม่ถึงไหน อยู่ ณ จุดๆเดิม
ก็หยุดก่อน มันเจ็บมากกกกกกกค่ะ
ทำแบบนี้ทีละนิดๆ ตั้งแต่ละครเรื่องดอกโศกเพิ่งออก
จนตอนนี้จบแล้ว เราก็ยังทำไม่ถึงครึ่งรักแร้เลยค่ะ
ฮ่าาาาาาาาาๆๆๆๆ

อยากถามว่าเป็นแบบนี้กันทุกคนรึเปล่าคะ??
ครั้งที่สองจะไม่เจ็บแล้วใช่ไหมคะ??

ปอลิง...ไม่ได้บอกว่าเครื่องไม่ดีนะคะ เพราะเราเพิ่งใช้ครั้งแรก
ส่วนที่ถอนออกเก็เรียบเนียนดีค่ะ ติดที่ว่ากว่าจะผ่าน ณ จุดๆนั้นไปได้
มันช่างใช้ความอดทนเหลือเกิน

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 55 22:52:24

จากคุณ : if i could change ur mine
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 21:47:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com