Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว สิวบุก รักษาอย่างบ้าคลั่ง 8เดือน วันนี้หายแล้ว ^^ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากเมื่อปลายปีที่แล้ว น้ำท่วม น้ำประปาแย่มาก
ทำให้หน้าเป็นสิวอุดตันเล็กๆๆๆมากมาย
ด้วยความที่ไม่อยากไปหาหมอ(ไม่อยากโดนกดสิว ไม่อยากกินยา -*-)
ก็ทายา ซื้อสิ่งที่หลายๆคนแนะนำ และซื้อน้ำเปล่าขวดๆมาล้างหน้า(แต่ไม่ทันแล้ว )

ไม่นาน สิวอุดตันที่ลูบแล้วรู้สึกเป็นหนามแหลมๆทั่วหน้า ก็เริ่มอักเสบ
เห่อแดง เป็นหนอง น่ากลัวมากค่ะ ปวดสิวตุบๆทรมาณมาก

ตอนนั้นเรียกได้ว่า เจอผลิตภัณท์อะไรที่เขียน "รักษาสิว" ซื้อหมดค่ะ

กว้านซื้อในซุปเปอร์มาเก็ต ในร้านยา ...อาการไม่ดีขึ้น

เข้าคลีนิครักษาสิว นิติพล พรเกษม พฤกษา รมรวิน ...อาการขึ้นๆลง เหมือนจะดีขึ้น แล้วก็มาเห่ออีก เหอๆเสียไปเกือบแสนนะคะ ซื้อคอร์ส ทำหมดคอร์สก็ลดลงกว่าตอนแรก แต่ก็ยังเหลือสิวเยอะอยู่เลยค่ะ

ไปสถาบันโรคผิวหนัง...อันนี้ขอบอกเลยว่าเซ็งสุดๆ ราคาสบายกระเป๋า แต่รอนานมากกกกกก
พอเจอหมอ หมอแทบไม่มองหน้าเลยค่ะ จ่ายยาแบบพื้นฐานมาก รอ6ชม. คุยกันไม่ถึง 2 นาที

ท้อค่ะบอกตรงๆ กลัวหน้าจะเป็นแผลเป็นหลุมจนเยียวยาไม่ได้

วันนี้ขอมาถ่ายทอดประสบการณ์ ให้เพื่อนๆฟังหน่อยแล้วกันนะคะ

รูปผลิตภัณท์รักษาสิวที่ยังเหลืออยู่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 10:50:45

จากคุณ : ไส้กรอกชีส
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 10:49:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com