Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เคยนึกเลย...ว่าการกินน้ำผักปั่น มันจะทรมานอะไรอย่างนี้ !!!!!! ติดต่อทีมงาน

วันนี้นึกครึ้มอกครึ้มใจ อยากจะรักสุขภาพขึ้นมา..ว่าแล้วผีชีวจิต ก็เข้าสิงร่างอย่างจัง

ไปเดินตลาดสด เสาะหาบรรดาผักต่างๆ ซึ่งเราไม่สามารถจะรับประทานเดี่ยวๆ ได้

เช่น ผักกาดหอม มะเขือเทศ แครอท สะระแหน่ ใบกระเพรา โหระพา ใบแมงลัก

นอกนั้นนึกไรไม่ออกค่ะ เอามาปั่นๆๆๆๆๆ แล้วก็เทใส่แก้ว....แหวะ รสชาดแย่มากกก

พะอืดพะอม อย่างบอกไม่ถูก...ว่าแล้วลองเติมน้ำผึ้งไปหน่อยสิ...ชิมอีกที...นึง

ยังค่ะ ยังไม่อร่อย...เติมมะนาวไปสัก 1 ซีก....ลองชิมอีกที....อืม คราวนี้รสชาด

พอกล้อมแกล้มไปได้ แต่...แต่ มันยังไม่อร่อยค่ะ จิบไปได้อึกนึง ไม่ไหวค่ะ...

พอดีแฟนโทรมาหา เลยบ่นให้แฟนฟังว่าวันนี้ทำน้ำผักทานแล้วนะ (หลังจากที่

โดนบ่นมาหลายวัน ว่าเมื่อไหร่จะทำทานซักที เพราะเค้าเป็นคนซื้อเครื่องปั่นมาให้เรา

เห็นเราอยากได้) บ่นให้เค้าฟังว่าเราใส่อะไรไปบ้าง แต่มันยังไม่อร่อย แฟนเลยบอกว่า

ให้เราใส่เกลือลงไปนิดนึงรับรองอร่อย เชื่อสิ (แหมๆ มีบังคับด้วย) เราทำตามอะ

ผลปรากฏว่าาาาาาา.......รสชาดมันดีขึ้นนะคะ มี 3 รส เปรี้ยว หวาน เค็ม ขาดอีก

รสคือเผ็ด ก็จะเป็นยำผักละ 555....ว่าแต่เราจะ้ท้องเสียมั้ยคะเนี่ย ถ้าฝืนทานเข้าไปหมดเนี่ย

เฮ้อออออ....อออ ทำไมมันช่างยากเย็นอย่างนี้คะ ใครมีวิธีเด็ดๆ กว่านี้มั้ยคะ เผื่อเรา

จะทานง่ายขึ้น  T_T

จากคุณ : marshal007
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 19:29:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com