Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมหยิกโคน ฟู ทำผมอย่างไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

เป็นคนผมหยิกโคนค่ะ ยืดมาตลอดช่วงก่อนก้ปีละครั้ง ปีละสองครั้งบ้าง พอมาปีนี้เข้ามหาลัยค่ะ เลยยืดสามเดือนครั้ง จนมาวันนึงรู้สึกว่าผมเสียมาก ไม่อยากจะยืดแล้ว เลยคิดว่าจะไว้ผมจริงของตัวเอง ทีนี้โคนมันหยิก ปลายมันตรง ตอนนั้นผมยาวเลยบ่าประมาณสองนิ้วค่ะ เลยไปจัดการดัดผมซะ ช่างก็ตัดปลายออกไปบ้างค่ะเค้าบอกว่าผมเราเสียมาก
เวลาผ่านไป สระผมแล้วเอาหวีสาง อ่าวไม่เห็นเป็นลอนเลย โทรไปหาช่างเค้าบอกให้ไปที่ร้าน แล้วช่างก็จัดการขยำผมเราจนเป็นลอน เราก็อ๋ออออ เอาหวีไปสางมันเลยไม่เป็นลอน ทีนี้ช่างเลยถามว่าดัดให้ใหม่เอามั้ย ไม่คิดเงิน ด้วยความที่อ่อนประสบการณ์เลยเออออไปค่ะ
สระผมอีกรอบ พอผมแห้ง ผมเสียแบบอนาจมากค่ะ ฟูด้วย ผมก็เป็นลอนแบบกากๆ จะตัดออกก็ไม่ได้แล้วตอนนี้ผมประมาณบ่า

ตอนนี้ใกล้เปิดเทอมแล้วด้วยค่ะ ไม่รู้จะทำผมอะไรยังไงดี ตอนแรกกะว่าจะมัดครึ่งหัวแล้วมัดอีกทบ โคนผมติดกิ๊บแล้วก็ไม่เอาอยู่หยอย สาวๆห้องแป้งช่วยคิดหน่อยได้มั้ยคะว่าจะทำผมยังไงดี เราไม่ใช่คนแต่งตัวอะไรเก่ง ช่วงนี้ยังอ้วนด้วย(แกปกติอวบระยะสุดท้าย)

จากคุณ : กะตุกชัย
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 10:40:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com