Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดัดผมสั้นครั้งแรกในชีวิต.... ติดต่อทีมงาน

ปกติดัดผมมาตลอดค่ะ ( 6 ปีแล้ว) ส่วนใหญ่จะอยู่ได้ประมาณปีนึง แต่ระหว่างนั้นก็จะมีไปเล็มผมบ้าง เพราะผมเรายาวเร็ว หรือบางทีลอนคลายก็ไปเล็มออกซักหน่อย ลอนก็กลับมาเหมือนเดิม แต่ด้วยความที่ไว้ผมดัดมานาน ก็เลยอยากกลับมาไว้ผมตรงบ้าง แล้วลอนผมดัดมันก็อยู่ต่ำลงมาเยอะแล้ว ตัดสินใจไปตัดสั้นเลยค่ะ ว่าจะไปตัดกับพี่วอ แต่พี่วอลาพักร้อน เราก็เลยไปตัดร้านอื่น ความยาวก็ประมาณบ่า เป็นผมบ๊อบธรรมดานี่แหล่ะ แต่พอตัดเสร็จได้อาทิตย์นึง ก็คิดได้ว่าเป็นการตัดสินใจที่พลาดมาก เพราะมันทำให้เราเสียเวลามากๆๆ

ปกติผมดัดเราสระผมเสร็จ ใส่ครีมจับลอน ขยำๆไม่ถึง 1 นาทีเสร็จแล้ว พอผมตรง กว่าจะไดร์ กว่าจะรีดผมเสร็จ อย่างน้อยก็ 10-15 นาที เราต้องตื่นเช้ามากกว่าเดิม แล้วตรงปลายผมยังมีเชื้อดัดอยู่ ผมก็เป็นเป็ด ทำให้เราต้องไปซื้อที่รีดผมมาอีก ( เครื่องรีดราคาพอๆกะค่าดัดเลย เสียดายตังค์จริงๆ) จนสุดท้ายทนไม่ไหว พอพี่วอกลับมาจากลาพักร้อน โทรหาพี่วอ บอกพี่วอว่าถ้าดัดได้พี่วอดัดให้เลยนะ เพราะทนไม่ไหวแล้วค่ะ

ผมที่ดัดกับพี่วอเมื่อปีที่แล้วค่ะ

จากคุณ : Do-Wah-Diddy
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 15:36:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com