Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดำๆ แมนๆ ก็สวยได้ ^^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคน ^^

ปกติจะมาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ และเข้ามาหาข้อมูลในห้องแป้งจนตอนนี้เริ่มรักสวยรักงามขึ้นมาบ้างแล้ว ต้องบอกก่อนนะคะว่าปกติเราเป็นคนไม่สวยเลย หน้าตาไม่ออกไปทางผู้หญิง หุ่นไม่ดี และผิวคล้ำ ถ้าไม่แต่งหน้าเลยก็ดูโทรมเอาซะมากๆ ยิ่งพวกรอยสิวเก่าๆด้วยแล้ว ดูไม่ได้เลยค่ะ

หลังจากย้ายมาอยู่ต่างประเทศใหม่ๆ อาหารการกินก็เปลี่ยน ขนม นม เนย ก็บริโภคมากขึ้น ครีมนี่ตัวชอบเลยค่ะ อย่างที่เห็นในภาพ ถ้าเห็นจะฟาดเรียบเลย น้ำหนักตัวเพิ่มสูงขึ้นจนน่าตกใจ พอหุ่นเริ่มเผละ ก็ยิ่งไม่ค่อยสนใจตัวเอง แต่หลังจากเริ่มรู้สึกตัว ก็หันมาสนใจตัวเองมากขึ้น เสื้อผ้า หน้าผม คุมการกินมากขึ้น แต่ไม่ได้เคร่งไปเลยนะคะ อย่างเมื่อก่อนชอบอบคุกกี้และขนมมาก แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ทำเลยค่ะ ออกกำลังกายบ้าง หลังจากนั้นอะไรๆก็เปลี่ยน ชีวิตก็ดีขึ้น บุคลิกภาพก็ดีขึ้น เลยลองส่งรูปมาเพื่อเปรียบเทียบก่อนและหลังเปลี่ยนตัวเอง ผู้หญิงเราลองได้ใส่ใจตัวเอง และแต่งแต้มสีสันบนใบหน้า ไม่ว่าจะมากหรือน้อย ก็ทำให้ดูดีได้จริงมั้ยคะ :)

ปล. อย่าสนใจรูปด้านขวาที่ขาวเว่อร์นะคะ คือเราถ่ายตรงหน้าต่างให้เห็นหน้าชัดๆ ไม่ได้ปรับแสงให้ขาวแต่อย่างใดค่ะ ตอนนี้ก็ดำเหมือนเดิมค่ะ แค่อยากให้เห็นว่าก่อนและหลังแต่งมันดูแตกต่างกันมากแค่ไหน ยังไงก็อยากขอกำลังใจให้เรามีแรงฮึดในการดูแลตัวเองต่อไป และเป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วยนะคะ

***รูปซ้าย น้ำหนัก 65 kg. รูปขวา ปัจจุบันและวันนี้ น้ำหนัก 58 kg. ค่ะ

จากคุณ : แซ่บ
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 01:37:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com