Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยพี่สาวหาครีมบำรุงผิวสำหรับผิวแพ้ง่ายมากๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

พี่สาวเรา(พี่สาวแท้ๆ) ตอนนี้อายุพี่ 30 ปีแล้วเป็นคนผิวขาวแต่แพ้ง่ายมากค่ะ ใช้ครีมอะไรไม่ได้เลยจะผดขึ้นตลอด  แต่บางทีเค้าไปออกงาน อยากจะแต่งหน้าบ้าง ก็ใช้ได้แต่แป้งเด็ก เราแนะนำให้ใช้ MMU (ใช้แต่บลัช) ก็ใช้ได้ดีไม่แพ้ แต่ผิวหน้าที่ไม่ได้ทาครีมอะไรเลย พอลงแป้งฝุ่น+ บลัชแล้วมันก็ติดไม่ทนค่ะ แป๊บเดียวก็หลุด เลยอยากจะหาครีมให้เค้าใช้บ้าง เห็นตอนนี้บอกว่าใช้ได้ตัวเดียวคือ ครีมเด็ก จอห์นสัน&จอห์นสัน =.= กันแดดไม่เคยใช้ค่ะ เพราะแพ้กระจุย (ไม่เหมือนหน้าเราเลยย เป็นพี่น้องกันแท้ๆ แต่หน้าเราหนากว่ามากไม่เคยแพ้อะไรเลย 555)

รบกวนสาวห้องแป้ง ช่วยแนะนำครีมบำรุงผิว ไม่ต้องเน้นขาว แต่บำรุงให้ชุ่มชื้น หรือกันแดดด้วยก็ดี ที่เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :)

จากคุณ : NaEbola
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 16:37:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com