Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากคนที่ผิวหน้าดีมากๆ กลายมาเป็นคนผิวแย่ เราจะกลับไปเป็นเหมือนเดิมได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

จขกท เคยเป็นคนที่ผิวดีมากๆ ไม่มีสิวเลย และหน้าเนียนมากๆจนผู้หญิงอิจฉา เคยถูกทาบทามให้เข้าวงการบันเทิงบ่อยครั้ง โดยที่เป็นคนไม่ได้ดูแลผิวอะไรมาก ทากันแดด ไวท์เทนนิ่ง

แต่เมื่อสองปีกว่าๆที่ผ่านมา จขกท เริ่มรู้สึกคล้ำลง เลยไปเข้าคอร์ส ที่ นิ........ คลินิก หลังจากนั้น จขกท ก็หน้าแปลกไป สีผิวไม่สม่ำเสมออย่างเห็นได้ชัด ตรงบริเวณจมูก กับ แก้ม จะออกแดงๆหน่อย ผิวหน้าไม่สดชื่นเลย เลยเลิกทำไป ก็มาดูแลผิวด้วยตัวเอง หน้าก็ไม่ได้ดีเหมือนเดิม แต่ดีขึ้นมาหน่อย เลยได้มาลองใช้ bha ของป้าพอลล่า ตามคำแนะนำของน้อง ว่าดี เลยลองใช้ สรุป หายนะอย่างแท้จริง หน้าผมไม่เคยเกลี้ยงอีกเลย มีสิวอุดตันขึ้นตลอด ใช้อะไรก็แพ้ นี่หยุดใช้ bha มาสองปีแล้ว สิวอุดตันยังขึ้นตลอด หน้าไม่เรียบเหมือนก่อน ท้อใจมากๆ ไม่มีหนทางแก้เลย ไม่ทราบว่าผมควรจะทำยังไงดีครับ
ย้อนไปมองดูรูปเก่าๆแล้วร้องไห้ ตอนนี้ผิวหน้าหมอง ไม่สม่ำเสมอ แถมมีสิวอุดตันเพียบ ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้ครีมไรมาเป็นปี เศร้ามากกกก
นี่ผมยังมีโอกาสกลับไปมีผิวแบบเดิมไหมครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : อาชาวิน
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 14:22:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com