Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) กินของไทยใช้ของไทยร่วมใจประหยัด แบบนศ.งกๆ อิอิ ^^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ หลังจากที่วนเวียนด่อมๆมองๆหาข้อมูลในห้องแป้งมานานพอสมควร

ก็แอบรู้สึกคันไม้คันมืออยากจะโชว์ของกับเขาบ้าง ฮ่าๆ
หลังจากที่ครั้งหนึ่งเคยหลงไปดูกระทู้ที่เคยขึ้นกระทู้แนะนำว่า เปิดกระเป๋านักศึกษาอะไรประมาณนี้ล่ะค่ะ

แต่พอเปิดเข้าไป โอ้ยยย กะว่าจะหาข้อมูลซักหน่อย เห็นแล้วมีแต่เบรนเนม

นักศึกษายากจนกินมาม่าเช้าค่ำอย่างเราไฉนจะมีเงินซื้อกับเขาได้ เราก็ว่ามันเกินไปนะ

พอติดตามดูต่อไปถึงรู้ว่า โอ้ยย เขาหลอกหนูนี่นา ฮ่าๆ
แต่ไม่เป็นไรค่ะคนเรามีผิดพลาดกันบ้างเรื่องมันผ่านมาแล้วเนาะ จะไปคิดอะไรมากมาย

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะค่ะว่าเจ้าของกระทู้เป็นคนที่ค่อนข้างอนุรักษ์ไทย

กินของไทยใช้ของไทยร่วมใจประหยัด จนถึงขั้นงก ฮ่าๆ
แต่ก็แอบมีของนอกบ้างยามมีตังค์ (อยากเบรมเนมบ้างไรบ้างอ่ะ)

ของที่มารีวิววันนี้หาซื้อได้ง่ายมากตั้งแต่ตามตลาดนัด ร้านโชห่วย จนถึง ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป (ดูไฮโซขึ้นมานิดนึง)

อิๆพล่ามซะยาวมาเริ่มเลยดีกว่าค่ะ (ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะชาวโต๊ะเครื่องแป้ง ^____^)

จากคุณ : Meneken Pis
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 22:47:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com