Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) รีวิว แป้ง ,รองพื้น ,เบส,บีบี ราคาน่าคบไม่เกิน 600 บาท ติดต่อทีมงาน

หวัดดีจ้า หนุ่มๆสาวๆชาวห้องแป้งทุกคน วันนี้ฤกษ์งามยามดี  นุกนิกก็เลยเอารีวิว เกี่ยวกับแป้ง รองพื้น เบส และบีบี ราคา น่าคบมาฝาก  เริ่มจากสภาพผิวหน้าของนิกนะคะ นิกเป็นคนผิวสองสีค่ะ ไม่ขาวแต่ไม่ดำ(มาก)อันเดอร์โทนเหลือง (อันนี้ยังเป็นที่ถกเถียงเพราะบางครั้ง เหมือนจะชมพูอ่ะ ==”) ไม่ค่อยมีสิวแต่จะมีผดบ้างประปราย(ซึ่งหลังจากทำรีวิวนี้ ผดกระจายค๊า T_T)  ผิวค่อนข้างบาง เห็นเส้นเลือดฝอยเยอะ แต่บางครั้งหน้าก็หนาเว่อ(อันนี้คงไม่เกี่ยวกับ physical อิอิ)  ผิวค่อนข้างแพ้ง่าย ใช้อะไรไม่ถูกติ่งนี่หล่อนจะสำแดงอาการแพ้ออกมาเลยทีเดียว ผิวผสม มีรอยสิวเล็กน้อย มีริ้วรอยนิดนึง(พยายามปลอบใจตัวเองว่านิดเดียว= = “)  โดยส่วนตัวนิกเป็นคนที่แต่งหน้าเน้นความเนียนไม่เน้นขาวนะคะ  นี่ก็เป็นสาเหตุนึงที่ทำให้ซื้อแป้งกับรองพื้นผิดสีบ่อย เพราะบางทีชอบซื้อสีมาคล้ำเกิน T_T
    เอาละค่ะหลังจากที่สาธยายหนังหน้ากันไปแล้วเราก็จะเริ่มเข้าสู่หมวดการรีวิวกันแล้วนะคะ
นิกจะให้คะแนนเต็มทั้งหมดคือ 20 คะแนน แบ่งเป็น
คะแนนความปกปิดเต็ม 5 คะแนน
คะแนนความเนียนเต็ม 5 คะแนน
คะแนนความคุมมันเต็ม 5 คะแนน
คะแนนความไม่หมองระหว่างวันเต็ม 5 คะแนน
      ซึ่งคะแนนทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของนิก  สำหรับคนอื่นอาจจะมีสภาพผิวหน้าแตกต่างกันไปก็อาจจะได้ผลต่างกัน โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมนะคะ
      เอาละค่ะเรามาเริ่มกันเลยค่ะ   อันนี้เป็นภาพหลังจากทำความสะอาดใบหน้าละลงครีมทุกขนานเรียบร้อยแล้ว  หนังหน้ามันอย่างรุนแรงเพราะเพิ่งลงครีม

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 55 16:10:07

จากคุณ : Nooknick_Nunna
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 16:09:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com