Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ลดความอ้วน]ชวนสาวๆมาเต้นแอโรบิคที่บ้านกันค่ะ แนะนำจากประสบการณ์จริง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยนช์แก่คนที่ตั้งใจลดความอ้วนไม่มากก็น้อยนะคะ

ขอเล่ารายละเอียดคร่าวๆ
เมื่อก่อนเคยมีน้ำหนักถึง 70 กิโลกรัม บวก บวก บวก
เครียดมาก ใส่อะไรก็ไม่สวย พยายามหาวิธีลดความอ้วนทุกแขนง

เจอทั้งดูดไขมัน ขึ้นเขียงผ่า ศัลกรรม คาร์บ๊อกซี่ ดูทั้งรีวิว ทั้งถามแต่ละคลีนิก สุดท้ายไม่กล้าค่ะ =_= ผวา

เลยคิดว่าทำอะไรได้ก็ืทำละกันฉัน

เริ่มจาก กินปกติ แต่ งดโค้ก งดเครื่องดื่มหวานๆ พยายามทานแต่น้ำเปล่าและน้ำมะนาว เพราะหาอ่านเจอว่าน้ำมะนาวมีส่วนช่วยในการเผาผลาญ

จากนั้นก็มีออกกำลังกายในห้องท่าประจำก็คือ ซิทอัพ ปั่นจักรยานอากาศ กลั้นใจทำให้ได้ 50 ครั้ง บวก บวก เป็นการวอร์มอัพก่อนเต้นแอโรบิคค่ะ
ใครจะวอร์มหมุนเท้า ยันหมุนคอก็ได้ค่ะ ตามแต่จริตของท่าน แต่ต้องวอร์มจากบนลงล่างหรือล่างขึ้นบนนะคะ อย่าสลับไปมา เช่น หมุนคอ > หมุนไหล่ > ดัดแขนซ้ายขวา > ลงมาหมุนเอว > ลงมาหมุนเข่า > ลงมาสะบัดข้อมือข้อเท้า > แล้ววอร์มท่านั่ง จะยืดเส้นยืดสายแบบใดก็ได้ไม่ว่ากัน

พื้นที่ห้องอิฉันหน้าจอทีวีไม่ได้กว้างนะคะ แต่เต้นได้ สละเวลาสัก 45 นาที ลดจริงไม่อิงนิยาย ลดดีกว่ายาลดความอ้วนค่ะ เพราะสรุปแล้วดิฉันลดแบบรวดเร็ว คงที่ ด้วยการเต้นแอโรบิคค่ะ (นั่งคิด นอนคิด ลดได้ไงฟะ)

มาพบกับปรมาจารย์แอโรบิคของอิฉันได้เลยค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=1rfuNK1_ipk
เต้นตามไปเลยไม่ต้องอาย ใครนั่งดูเดินไปเตะตามัน แล้วมาเต้นต่อด้วยกัน Let Go!

จากคุณ : Shiki Klun
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 18:05:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com