Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(*กระทู้รวมพล*) มาแชร์เบอร์แป้ง&รองพื้นของตัวเองกันเถอะค่า (เพื่อให้สาวๆคนอื่นๆมาเทียบเบอร์แป้งและรองพื้นค่ะ) ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นจขกท.ต้องบอกก่อนว่า สาเหตุที่จขกท.ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เป็นเพราะจขกท.อยู่ต่างจังหวัดค่ะ แบรนด์ดังๆมีบ้างไม่มีบ้าง จะสอยอะไรมาสักชิ้น ต้องฝากคนอื่นหิ้วมาโดยไม่ได้ลองที่เคาท์เตอร์(ชีวิตรันทด)

จขกท.เลยต้องไปถามหาป้ากู(เกิ้ล)กันวุ่น เพื่อให้ได้เบอร์แป้งที่เข้ากับหน้าเราที่สุดค่ะ จขกท.ก็รู้นะคะว่ามีหลายคนที่ประสบปัญหาเดียวกับจขกท. เพราะสังเกตว่ามีหลายๆกระทู้ที่ตั้งมาถามเกี่ยวกับเบอร์แป้ง

เอาล่ะค่ะ เ้ข้าเรื่องกันดีกว่า เรามาโพสเบอร์แป้งรองพื้นกันนะคะ โดยบอกสีผิวของตัวเองด้วย

เริ่มจากของจขกท.ก่อนนะ เอาเท่าที่จำได้นะคะ

สีผิว : ผิวสองสี
แป้งผสมรองพื้น Chanel Mat Lumiere Extreme : เบอร์ 45 Beige Natural
แป้งผสมรองพื้น Revlon ตลับแดง : เบอร์ 6 Natural Beige
แป้งผสมรองพื้น Bobbi Brown : เบอร์ 3 Beige
แป้งผสมรองพื้น Laura Mercier Foundation Powder : เบอร์ 3
รองพื้น Revlon Colorstay (ฝาดำ) : เบอร์ 8 (5410-08)

สีผิวของจขกท.จะอยู่จะเบอร์กลางๆของแต่ละยี่ห้อค่ะ ยกเว้น Chanel Mat Lumiere Extreme อันนี้จขกท.ใช้เบอร์ที่ดำที่สุดเลยค่ะ จขกท.เลยคิดว่าแป้งตัวนี้ไม่เหมาะกับคนที่ผิวเข้มจริงๆ

สาวๆมาแชร์กันเยอะๆนะคะ :)

จากคุณ : lapoppap
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 55 18:23:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com