Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากแฟนเพจ ลดน้ำหนักจากประสบการณ์ตรงของผมเองครับ ติดต่อทีมงาน

ฝากแฟนเพจ ลดน้ำหนักจากประสบการณ์ตรงของผมเองครับ
fanpage " คนสู้อ้วน "

http://www.facebook.com/fattackle

ผมใช้วิธีลดน้ำหนักแบบ ไม่มีความทุกข์ ครับ
โดยผมสามารถ ลดน้ำหนัก 8 กิโล ได้ภายใน 4 เดือน ครับ ตอนนี้หุ่นดี เลยอยากจะมาแชร์เพื่อนๆ นะครับ คือบางทีเห็น บางคนลดน้ำหนักด้วย สูตรลดน้ำหนัก หรือ อดอาหารเช้า อะไรแบบนี้แล้วหงุดหงิดครับ เพราะจริงๆ มันมีวิธีที่ดีกว่านั้นครับ ไว้มาคุยกันครับ

ในการตั้งกระทู้ครั้งนี้ผม จัด tip แรกให้เลยก่อนละกันครับ tip หลังจากนี้ ติดตามใน fanpage นะครับ

--------------------------------------------------------------------------------------

tip#1
มีหลายๆ คนเคยใช้วิธีลดน้ำหนักโดยการ อดอาหาร คือวันๆ แทบไม่กินอะไรเลย หรือไม่ได้กินของที่ตัวเองชอบเลย โดยพยายามๆ กินอาหารตามสูตรที่ได้มาจาก internet ซึ่งเป็นอาหารที่เราไม่ชอบกินเลย และ ทุกข์ทรมานใจมากที่จะกินมัน admin เข้าใจครับ
เพราะเคยลองทำมาแล้ว วันนี้ผมขอเสนอวิธีการกินเพื่อลดน้ำหนักแนวใหม่ คือให้เพื่อนๆ กิน 3 มื้อปกติ และกินของที่ชอบได้ปกติเลยครับ โดยให้กินข้าวได้ 3 มื้อดังนี้ครับ

1. มื้อเช้าให้เป็นมื้อที่กินได้เยอะที่สุด และ พยายามกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ตั้งแต่มื้อนี้เลยครับ (หมูทอดเจียงฮาย ไม่นำพานะฮะ 55+) และ ของหวานไร้ประโยชน์กินได้ในมื้อนี้ครับ

2. มื้อกลางวันให้กินอะไรก็ได้เหมือนเดินแต่ให้ลดปริมาณการกินลงจากมื้อเช้า โดย พยายามกินข้าว เศษ 3 ส่วน 4 ของจานได้จะยิ่งดีครับ และ ของหวานไร้ประโยชน์กินได้บางวันครับ อย่ากินทุกวัน

3. มื้อเย็น ให้กินก่อน 17:00 น. ครับ โดยให้เลือกกินโปรตีนเป็นหลักครับ มื้อนี้ขอให้ลดแป้ง และน้ำตาล ครับ อาหารที่จะกินในมื้อเย็น ก็อาจเป็น นม, ไข่ต้ม, ลูกชิ้นหมู(แบบแป้งน้อย) ปิ้งหรือต้ม
ถ้าหิวอีกในมื้อดึก แนะนำให้ กินนมเปรี้ยว หรือ โยเกิต ครับ จะช่วยปรับสมดุล ให้ระบบขับถ่ายด้วยครับ

เพื่อนๆ ลองทำดูนะครับ สงสัยในวิธี หรือ ได้ผลยังไง ก็มา update กันหน่อยนะครับ ส่วนตัว admin เอง ลดน้ำหนักได้ 8 กิโล ใน 4 เดือน และ ลดเอวจาก 34 จนเหลือ 32 ด้วยวิธีนี้ครับ

จากคุณ : อิโอริ
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 55 10:03:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com