Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้ชาวห้องแป้งที่กำลังลดความอ้วนได้อ่านกันค่ะ จะได้ลดแบบมีสุขภาพดีและผอมถาวรนะคะ^^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ สาวๆหนุ่มๆห้องแป้ง

ก็ไม่คิดว่าจะมาตั้งกระทู้ที่นี่ แอบกลัว มาม่าเยอะถี่และเยอะเหลือเกิน
แต่ก็ตัดสินใจมาตั้งกระทู้ที่นี่ดีกว่า ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

ห้องนี้ก็คงอยากสวย อยากงาม อยากหุ่นดี ใส่เสื้อผ้าสวยๆกัน
หลายๆคนคงกำลังลดนน. หรือกำลังหาวิธี หาตัวช่วยในการลดนน.อยู่
เราอยากให้ทุกคนลดแบบถูกวิธี ดีต่อสุขภาพค่ะ

เลยอยากให้ได้อ่านกันค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัว ไว้ด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ในกระทู้มีความรู้ค่อนข้างเยอะเลย ยังไงลองแวะไปอ่านกันนะคะ
http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L12208270/L12208270.html

ช่วงนี้กระแส 500 แคลฮิตติดชาร์ตเหลือเกิน
บอกตรงๆว่าเห็นแล้วหงุดหงิดอย่างรุนแรง

500 แคล นั่งเฉยๆหายใจทั้งวันยังไม่พอใช้เลยค่ะ
นี่ยังจะไปออกกำลังกันอีก เป็นอะไรกันไปแล้ว
รักตัวเองกันจริงหรือ?

รู้ไหมว่ามันผลเสียยังไง (ที่ไม่ถามถึงผลดีเพราะมันไม่มีค่ะ)

ร่างกายขาดสารอาหาร สมองเบลอ จำอะไรไม่ค่อยได้ คิดอะไรก็ไม่ออก เอ๋อซะงั้น รวมถึงระบบการทำงานต่างๆในร่างกายแย่ลงๆ ระบบเผาผลาญเน่า ไม่ได้กินก็ไม่มีพลังงานให้ใช้ ก็ดึงจากกล้ามเนื้อแหละมาใช้ อ้าวๆ ตายๆ ตัวช่วยในการเบิร์นธรรมชาติถูกทำลาย ต่อไปทั้งตัวก็มีแต่ไขมัน ตัวนิ่มๆย้วยๆ ผอมลงพุง หน้าโทรมเป็นผี ฯลฯ ยังมีแย่ๆอีกเยอะค่ะ รับได้หรือเปล่า ผอมแบบดูไม่ดี แถมไม่แข็งแรงอีก

ถ้าชอบก็เลียนแบบทำตามกันซะนะคะ ไม่ห้าม
แล้วก็ขอให้สนุกกับการวนเวียนลดนน.ตลอดชีวิตด้วย

แต่ถ้าไม่อยากใช้เวลาลดนน.ไปทั้งชีวิต
เปลี่ยนพฤติกรรมของคุณๆๆกันดีกว่าไหมคะ
รู้ว่าอะไรเป็นสาเหตุให้อ้วนก็เลี่ยงไปซะ

หันมากินอาหารดีๆ มีประโยชน์ สารอาหารครบ ผัก ผลไม้ คาร์โไฮเดรตเชิงซ้องอย่างข้างกล้อง โฮลหวี เมล็ดธัญพืชต่างๆ เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน
ที่สำคัญคือ ครบทุกมื้อไม่อด

ต่อไปก็เริ่มออกกำลังกาย คาร์ดิโอเพื่อเอาไขมันเก่าออกไป และเวทร่วมด้วยเพื่อให้กล้ามเนื้อแข็งแรง
กล้ามเนื้อนี่แหละตัวช่วยในการลดไขมันอย่างดี
และกล้ามเนื้อต้องการพลังงานมากๆในการเสริมสร้างตัวเอง ถ้ากินน้อยก็ไม่มีประโยชน์นะคะ กินน้อย ออกกำลังยิ่งเป็นการทำลายผู้ช่วยของเราไปด้วยซ้ำ

อย่ามาพึ่งพิง คาดหวังกับวิธีชั่วคราวแบบนี้เลยค่ะ มันไม่ถาวรเลยจริงๆ
คุณหยุดทำเมื่อไร นน.กลับมาหลายเท่าทวีคูณ ไหนต้องมาปรับระบบร่างกายอีก ใช้เวลาอีกนาน ไม่คุ้มกับที่ทรมานตัวเองหรอก

พวกคาร์บก็จำเป็นนะคะ งดได้แต่อย่าอด มันมีผลต่อสุขภาพ และความสวยความงามค่ะ ผิวหนังเหี่ยวย่น ไม่มีน้ำมีนวล ผมร่วง บลาๆๆ ชอบกันไหม?

ไม่สนับสนุน500 1-1200 อะไรนี่เลย มันไม่เหมาะกับการลดไขมันที่จะต้องออกกำลังเพื่อกำจัดเจ้าพวกนี้เลย

มีอะไรมากกว่านี้เยอะค่ะ ลองหาจากGoogleดู ว่าโทษมันเป็นยังไง
เรื่องอื่นๆรอเพื่อนๆพี่ๆมาเสริมละกันค่ะ เพราะรู้สึกว่าตัวเองเริ่มเยอะ

อาจอ่านไม่รู้เรื่องบ้าง เพราะหงุดหงิด โกรธๆๆๆมากๆ
ใครเป็นแฟนคลับคนนั้น ฝากไปบอกด้วยนะคะ
ว่าที่ทำมันไม่ดี รอดูผลที่จะตามมาระยะยาวละกันนะจ๊ะ^^

มาจากคลับลดเจ้าค่า
http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L12207987/L12207987.html

เพิ่มคลิปให้นะคะ เผื่อใครยังไม่เคยดู ใครมีความรู้ก็ช่ยกันอธิบายให้เพื่อนคนอื่นๆด้วยแล้วกัน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
http://goodshape.spokedark.tv/2012/05/29/good-shape-save-cost-6/

จากคุณ : KhuenChayOA
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 55 13:27:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com