Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง ยานอนหลับ กับ ยาคลายเครียด ค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือว่าพักนี้มีเรื่อง เครียดๆ หลายๆเรื่องค่ะ บางเรื่องปรึกษาใครไม่ได้ ต้องตัดสินใจเอง และ ต้องรอเวลาให้ทุกอย่างมันผ่านไป แล้วทุกอย่างมันคงจะดีขึ้น(หวังไว้อย่างนั้นนะค่ะ เฮ่อ!!) แต่พอเวลามีปัญหา เวลาแต่ละนาที กว่ามันจะผ่านไป มันช่างทรมานเหลือเกิน อยู่ไกลบ้าน และก็อยู่คนเดียวด้วยค่ะ  ไม่อยากจะคิดอะไรมาก แต่อยู่คนเดียวมันก็อดฟุ้งซ่านไม่ได้ ทำไงดีล่ะค่ะเนี่ย  กลางคืนก็นอนหลับอยู่นะค่ะ แต่มันชอบตื่นมากลางดึก ตื่นแล้วทำไงล่ะ  คิด ซิค่ะ คิดๆๆๆๆๆๆๆ จนนอนไม่หลับ ลุกขึ้นมากินนมเพื่อจะให้มันหลับก็แล้ว ทำอะไรก็แล้ว  เซ็ง ชีวิตค่ะ เลยอยากสอบถามว่าระหว่างยานอนหลับกับ ยาคลายเครียด มันมีคุณสมบัติคล้ายๆกันมั้ยค่ะ อาจจะทำให้ หลับ ได้เหมือนกัน   ด้วยเหตุที่ว่า  ยานอนหลับ เป็นยาตามแพทย์สั่งค่ะ ตามร้านขายยาเค้าคงไม่ขายให้ เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็น ยาคลายเครียด ตามร้านขายยาทั่วไปเค้าจะขายให้มั้ยค่ะ  แล้งชื่อยาว่าอะไร กินแล้วมันจะทำให้นอนหลับได้เหมือนกับยานอนหลับหรือเปล่า  แล้วผลข้างเคียงสมมุติว่าเรากินติดต่อกันนานๆ จะเป็นอันตรายมั้ยค่ะ

จากคุณ : แค่เหงาหรือเรารักกัน
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 13:16:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com