Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข อ ค ำ แ น ะ น ำ + ร ะ บ า ย ----- เกี่ยวกับ "เสื้อขาวมีคราบเหลืองเพราะกันแดด" ค่ะ (แจกกิ๊ฟ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ชาวห้องแป้ง วันนี้มาขอคำแนะนำค่ะ
เซ็งมากๆ ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว TT^TT

คืออยากรู้ว่า สาวๆหนุ่มๆห้องแป้งที่ต้องทากันแดดในวันที่ใส่เสื้อขาว
ทำยังไง+ใช้กันแดดยี่ห้ออะไรกันหรอคะ ที่ไม่ทำให้เสื้อเหลือง

เพราะว่าเวลาเค้าออกจากบ้านส่วนใหญ่ก็ต้องใส่เสื้อขาว(เสื้อ นศ.) ออกไปเีรียนค่ะ
แต่ ครีมกันแดด มันทำแขนเสื้อเค้าเหลืองหมดเลย เสื้อเสียหมดเลยค่ะ ซักไม่ออกด้วย
บางตัวใส่ได้ 2-3 ทีก็เริ่มเห็นแล้วค่ะว่าแขนเสื้อเริ่มเหลือง
ทุกทีใช้เรือกล้วยสีส้มอยู่ค่ะ(หาซื้อสีเขียวไม่ได้)
มีเพื่อนแนะนำว่า นีเวียร์ตัว Serum ไม่ทำให้เสื้อเหลืองค่ะ เพราะเพื่อนใช้อยู่
แต่เค้าว่า SPF มันน้อยไปอ่าค่ะ 22 เอง จากที่อ่านๆดูแล้วไม่น่าจะพอ ถึงแม้จะทาซ้ำ
สำหรับการ ออกแดดช่วงเวลา 8-9โมง ออกแดดตอนเที่ยงๆ แล้วก็ออกแดดช่วง 3-4โมงเย็น

อยากทากันแดดตลอดนะคะ เพราะแดดประเทศไทยตอนนี้ แค่ 8-9 โมงนี่
เล่นเอาแสบผิวไปหมดเลย แถมโดนแว้บเดียวดำ TT^TT เศร้า
แต่ถ้ามันทำเสื้อเสียแบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ว่า ชาวห้องแป้งทำยังไงกัน

ขอบคุณมากๆค่ะ (แจกกิ๊ฟสิ้นเดือนค่ะ)

ป.ล. ขอโทษนะคะ ที่กระทู้ยาวไปหน่อย แหะๆ

จากคุณ : Watermelon Smoothie
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 20:31:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com