Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆซื้อชุดชั้นใน ไม่พาแฟนมาได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

อยากขอร้องสาวๆ ว่า เวลาซื้อชุดชั้นใน ถ้าไม่จำเป็นไม่พาแฟนมาด้วยจะได้ไหมคะ ถ้าพามาด้วยหรือมีความจำเป็นจะต้องช่วยกันเลือก รบกวนบอกคุณผู้ชายของคุณให้อยู่ข้างๆ คุณ อย่าเดินไปเดินมาเลยค่ะ บอกตามตรงว่าเราไม่สะดวกใจมากๆ ในการเลือก สอบถามรายละเอียด หรือวัดขนาดกับคนขาย แล้วมีผู้ชายยืนฟังอยู่ตรงนั้นด้วย

เวลาเราไปซื้อ เราจะให้สามีไปเดินเล่นที่อื่นก่อน เดี๋ยวค่อยเจอกัน

ที่เซ็นทรัลชิดลม บริเวณห้องลองก็เขียนป้ายติดไว้ว่า เฉพาะผู้หญิง แต่ก็มีคุณผู้ชายไปยืนคอยแฟนบ้าง นั่งเล่นโทรศัพท์รอบ้าง เวลาเดินเข้าไปลองมันไม่โอเคเลย เคยถามพนักงานว่าตรงนี้ไม่ให้ผู้ชายเข้าไม่ใช่หรอคะ พนักงานก็บอกว่าใช่ค่ะ แต่ลูกค้าบางท่านไม่สนใจ พนักงานก็ว่าอะไรไม่ได้

เข้าใจค่ะว่าสถานที่สาธารณะ แต่ถ้าเป็นไปได้ กรุณาเลี่ยงเถอะค่ะ จะหาว่าเราหน้าบางไม่เข้าเรื่องก็ได้ แต่เราเป็นอย่างนั้นจริงๆ แต่ละคนรู้สึกมากน้อยไม่เท่ากันค่ะ

ขอบคุณค่ะที่เข้าใจ

**กลับมาอีกที ขออภัยหากถ้าทำให้คิดว่ารบกวนสิทธิของคนอื่นๆ นะคะ อย่างที่บอกว่าถ้าไปช่วยกันเลือกจริงๆ ก็เชิญค่ะ เพราะคุณผู้ชายน่ารักๆ ก็มีเยอะ ส่วนเรื่องที่ให้พนักงานบอกลุกค้าห้ามเข้าบริเวณห้องลอง ก็ต้องคิดนะคะว่าในความเป็นจริงแล้ว พนักงานก็คือพนักงานค่ะ จะให้ห้ามลูกค้าอย่างแข็งขัน เค้าก็ไม่กล้า ถูกลูกค้าโวยกลับหรือคอมเพลนก็เดือดร้อนอีก

เอาเป็นว่า ทำทุกอย่างโดยเอื้อเฟื้อกันและกัน เอาใจเขามาใส่ใจเรา สังคมก็จะเป็นสุขนะคะ

จขกท. นะคะ

ขอร้องว่าคุยกันดีๆ นะคะ เราตั้งกระทู้ด้วยความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ท่านใดเห็นต่างและปฏิบัติต่างไปก็ยินดีรับฟังค่ะ
แต่ยืนยันว่าไม่ได้มา “ห้าม” ค่ะ สิทธิของแต่ละคนห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว
ดังนั้นท่านที่พอใจจะพาคุณผู้ชายเข้าไปด้วยและมั่นใจว่าไม่มีการวอกแวก ก็เชิญได้เลยค่ะ พวกหน้าบางอย่างเราก็จะพยายามเดินเลี่ยงๆ ไปนะคะ
(เคยเจอแบบมาทั้งบ้านเลย เดินกระจัดกระจาย แล้วก็ตะโกนคุยกัน T_T)

ส่วนที่บอกว่าทีใส่สั้น เกาะอกไม่เห็นอาย ก็เพราะมันคือ “เสื้อผ้า” ค่ะ เอาไว้สวม “ด้านนอก”
ไม่ได้เกี่ยวกับสิ่งที่สวม “ด้านใน” ซึ่งเราเห็นว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวมากๆ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 10:08:30

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 55 10:05:21

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 12:07:34

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 12:00:52

จากคุณ : แสนรัก
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 17:27:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com