Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อต้องไปงานแต่งที่จัดในปราสาทอายุเกือบพันปี จะแต่งตัวอย่างไรดี ติดต่อทีมงาน

ดิฉันเป็อาสะไภ้ของเจ้าสาว ในฐานะญาติสนิทจึงได้รับเชิญไปร่วมงานตั้งแต่บ่าย ( 16:00 pm)
ซึ่งเป็นงานเลี้ยงน้ำชา กาแฟ และไวน์ พร้อมของว่างประมาณนั้น
ซึ่งงานช่วงบ่ายจะจัดในสวนด้านหน้าของปราสาท ส่วนงานเลี้ยงอาหารค่ำจัดด้านในของตัวปราสาท

ดิฉันอายุขึ้นเลข 4 แล้วและมีความสูงอยู่น้อยนิด (แต่ไม่อ้วน) ไม่รู้ว่าจะแต่งตัวอย่างไรดี
สาว ๆ คนใหนว่างช่วยแวะมาแนะนำและแปะรูปให้ดูเป็นแนวทางหน่อยค่ะ
ถามเจ้าสาว (เจ้าสาวเป็นฝรั่ง)  เจ้าสาวก็บอกว่าขอแค่อย่าแต่งสีขาว สีดำ และสีเทาก็พอ
เพราะเพื่อนเจ้าสาวทั้ง  4 ใส่สีเทาพาสเทล และเธอไม่ชอบสีดำ

จากคุณ : หนึ่งนางนี้
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 02:36:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com