Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องสกัดผลไม้แบบแยกกาก ติดต่อทีมงาน

อยากขอคำแนะนำค่ะ ที่บ้านมีอยู่เครื่องหนึ่ง แต่เวลาสกัดน้ำผลไม้มันสกัดออกมาไม่หมด กากที่แยกออกมายังแฉะอยู่เลย แล้วน้ำที่ได้ก็มีกากปนออกมามากค่อนข้างข้นไม่น่ากินเลยค่ะ

อยากได้แบบที่สกัดได้หมดจด และน้ำไม่มีกากปนออกมาเยอะมาก คืออยากกินให้อร่อยน่ะค่ะ พอมีประโยชน์บ้างไม่เต็มร้อยเพราะไม่ได้กากไยก็ไม่เป็นไร งบประมาณประมาณหนึ่งหมื่นค่ะ

ขอบคุณในคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : มูมู่ปลาหมึก
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 55 00:10:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com